Tập Lái
13/5/16
12
0
1
41
Các bác cho em hỏi cách tháo để vệ sinh má đồng phao xăng của accord ạ, thông thường là tháo ghế sau lên phải không ạ.

Hạng D
20/5/11
4.747
1.520
113
47
TP Biên Hòa
Các bác cho em hỏi cách tháo để vệ sinh má đồng phao xăng của accord ạ, thông thường là tháo ghế sau lên phải không ạ.
Đừng nên tháo cái này nha bác.
Tháo xong xe canh không ra 0.5V cho cái bướm ga là mệt

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
tháo ghế sau lên, kéo nguyên cụm phao xăng lên, dùng bàn chải đánh răng và xăng vệ sinh nhè nhẹ ngay thanh trượt lên cuộn dây trở, không nên lấy giáy nhám chà.

Tập Lái
13/5/16
12
0
1
41
tháo ghế sau lên, kéo nguyên cụm phao xăng lên, dùng bàn chải đánh răng và xăng vệ sinh nhè nhẹ ngay thanh trượt lên cuộn dây trở, không nên lấy giáy nhám chà.
cảm ơn bác, nhưng phao xăng của em tiêu rồi, em đang phân vân là nên kiếm phao hãng khách chế vào hay là đi mua lại phao xăng cũ của accord.

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
cảm ơn bác, nhưng phao xăng của em tiêu rồi, em đang phân vân là nên kiếm phao hãng khách chế vào hay là đi mua lại phao xăng cũ của accord.
mua phao xăng cũ đúng đời xe thì ngon nhưng hơi khó. Nên tìm cái phao của dòng xe khác, đo trị số Ohm tương đương ....thì cắt hàn qua cho nhanh.