Hạng B2
24/7/07
146
0
16
Hà Nội
Em Gala 1.6AT của tôi bị cháy đèn báo D trên bảng đồng hồ, bác nào đã thay hoặc biết cách thay chỉ giáo giùm, xin cảm ơn!

Hạng B2
6/6/07
175
1
0
RE: Cách thay đèn trên bảng táp lô xe Gala

Cho vào hãng nó thay giúp cho nó lành bác ạ vì minh tự làm cũng được nhưng cứ mò mẫm cậy ra cậy vào mẻ hoặc vỡ hết cả nhựa táp lô trông xấu lắm...

sv
Hạng B1
24/9/05
68
0
0

bác bán xe cho em đỡ phải thay mất công thay, dang kết e này

Tập Lái
19/6/06
24
0
1

Trích đoạn: DuyAnh2002

Em Gala 1.6AT của tôi bị cháy đèn báo D trên bảng đồng hồ, bác nào đã thay hoặc biết cách thay chỉ giáo giùm, xin cảm ơn!

Bác tính tự làm à, áp lực quá!
Đèn D khg sáng có thể do bóng hư, nhưng đây là bóng LED khá bền nên khó xảy ra!
Có thể dơ tiếp điểm công tắc báo vị trí số hay hư công tắc hoặc đoản mạch lên bảng đồng hồ điều khiển!
Vậy khg nên tự làm mà nên đến trạm dịch vụ nào đó của Mitsubishi để có đũ tài liệu kiểm tra hay tháo lắp bảng điều khiển đúng trình tự và kỹ thuật!
Không phán lung tung và tháo lắp sai làm hư hao và trầy sướt nội thất xe. Tks

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam

bác soạn vít baker, chìa khóa 10 +12, đèn pin... xong keu thợ Mit nó làm, rồi bác làm động tác móc ví ra trả $, thế là xong đơn giản :D
đùa bác tí cho vui. nếu bác rành(về sửa xe) thì bác không hỏi, còn bác hỏi tức bác không rành, mà đã không rành thì...để thợ làm cho chắc ăn bác ạ, bác làm nhỡ ốc vít dư tùm lum thì :D:D

Hạng B2
24/7/07
146
0
16
Hà Nội

Trích đoạn: minhtuan020406

bác soạn vít baker, chìa khóa 10 +12, đèn pin... xong keu thợ Mit nó làm, rồi bác làm động tác móc ví ra trả $, thế là xong đơn giản :D
đùa bác tí cho vui. nếu bác rành(về sửa xe) thì bác không hỏi, còn bác hỏi tức bác không rành, mà đã không rành thì...để thợ làm cho chắc ăn bác ạ, bác làm nhỡ ốc vít dư tùm lum thì :D:D
Ko làm thì biết đến bao giờ rành??? Mấy hôm rồi nghỉ lễ ở nhà rỗi rãi đã tháo ra và thấy rằng mọi phán đoán của các bác sai lầm hết vì toàn bộ đèn trên bảng đồng hồ toàn là đèn dây tóc bình thường, có chăng chỉ là đèn hơi đặc chủng chắc ngoài chợ ko biết có hay ko mà thui.
Các bác cứ việc tháo ra thật nhẹ nhàng, bắt đầu từ 2 cái vít phía trên mặt đồng hồ, sau đó nhấc tấm chắn phía ngoài ra sẽ thấy ngay 3 con vít to tướng để bắt đồng hồ, lựa khéo để rút hẳn đồng hồ ra ngoài (nhấc ra rất dễ vì đằng sau chỉ có 1 ít dây điện nối với đồng hồ) sau đó ngwar đồng hồ lên tháo 4 con vít nhỏ sẽ nhấc cái tấm đậy phía sau đồng hồ ra, tha hồ mà chiêm ngưỡng và kiểm tra bóng đèn. Nếu bạn mốn vệ sinh trong mặt đồng hồ thì cứ việc tháo lớp nhựa mica che mặt ra cũng rất dễ sau đó vệ sinh rồi đậy lại.
Sau khi kiểm tra tôi mới phát hiện ra cái đèn báo ABS cũng cháy từ lúc nào mà mình không nhớ ra (vì xe mua là 2nd) sau khi lắp vào thấy đèn sáng mãi mà ko chịu tắt, hôm nay đưa vào xưởng kiểm tra phát hiện gãy mất đầu cảm biến tại mayơ bên lái, đang tìm mua để thay.
Nói chung là tôi thấy cứ chịu khó mất nhiều thời gian nghiên cứu sẽ làm được hết, chứ hơi tí đưa vào gara thì chán chết mặc dù tôi có gara của người nhà.
Chúc các bạn nghiên cứu thêm và cùng đưa nhiều mục lên để mọi người tham khảo.

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

hoho, em cũng mới rước 1 con vợ 3, cũng là Gala, có gì bác cho em thỉnh giáo nhé

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam

Trích đoạn: DuyAnh2002

Trích đoạn: minhtuan020406

Ko làm thì biết đến bao giờ rành??? Mấy hôm rồi nghỉ lễ ở nhà rỗi rãi đã tháo ra và thấy rằng mọi phán đoán của các bác sai lầm hết vì toàn bộ đèn trên bảng đồng hồ toàn là đèn dây tóc bình thường, có chăng chỉ là đèn hơi đặc chủng chắc ngoài chợ ko biết có hay ko mà thui.
Các bác cứ việc tháo ra thật nhẹ nhàng, bắt đầu từ 2 cái vít phía trên mặt đồng hồ, sau đó nhấc tấm chắn phía ngoài ra sẽ thấy ngay 3 con vít to tướng để bắt đồng hồ, lựa khéo để rút hẳn đồng hồ ra ngoài (nhấc ra rất dễ vì đằng sau chỉ có 1 ít dây điện nối với đồng hồ) sau đó ngwar đồng hồ lên tháo 4 con vít nhỏ sẽ nhấc cái tấm đậy phía sau đồng hồ ra, tha hồ mà chiêm ngưỡng và kiểm tra bóng đèn. Nếu bạn mốn vệ sinh trong mặt đồng hồ thì cứ việc tháo lớp nhựa mica che mặt ra cũng rất dễ sau đó vệ sinh rồi đậy lại.
Sau khi kiểm tra tôi mới phát hiện ra cái đèn báo ABS cũng cháy từ lúc nào mà mình không nhớ ra (vì xe mua là 2nd) sau khi lắp vào thấy đèn sáng mãi mà ko chịu tắt, hôm nay đưa vào xưởng kiểm tra phát hiện gãy mất đầu cảm biến tại mayơ bên lái, đang tìm mua để thay.
Nói chung là tôi thấy cứ chịu khó mất nhiều thời gian nghiên cứu sẽ làm được hết, chứ hơi tí đưa vào gara thì chán chết mặc dù tôi có gara của người nhà.
Chúc các bạn nghiên cứu thêm và cùng đưa nhiều mục lên để mọi người tham khảo.

hehe em không biết bác là dân kỹ thuật nên mới can bác vậy thôi :D, chứ đương nhiên vợ mình mà mình mày mò sờ nắn thì mới thích chứ (nhưng phải biết tí chút về nó chứ không lại đổ nợ hehe ). như bác là dân kỹ thuật thì cứ như bác Thiết mà phát huy là quá ok rồi. chúc bác luôn vui với vợ 2 của mình.

Hạng B2
12/4/05
106
0
0
tp ho chi minh

hi bac sv! neu bac thich e ga cho xe dep xin lien he so 0908311868:D xin loi ma bac o dau?