Hạng B2
13/12/09
133
7
18
Củ Chi
Sáng nay em vừa đem xe đi Nam Thái_Bình Dương bảo trì thay nhớt thì sẵn kêu ngta chỉnh dùm luôn cái lock cửa tự động. Anh thợ chỉ cần gắn cái dây cáp vô mở cái máy tính lên chỉnh trong vòng 10 phút là ok. Mà theo em chạy thì không phải là 40km/h tự khoá lock cửa như bên diễn đàn otofun nói mà là tuỳ theo cái lúc mình dặm chân ga. Đang ở 20km/h mà dặm vọt nhanh lên thì xe sẽ tự khoá còn không thì chạy từ từ lên trên 40km/h sẽ khoá. Tắt máy rút chìa ra xe sẽ tự unlock, rất an toàn
.
Bác nào có cap cứ đem xe đi chỉnh nâng độ an toàn cho xe mình thêm. Ah, còn một điểm nữa như các bác chỉnh rồi cũng có nói là khi mình bấm cái remote khoá xe lại thì sẽ có một tiếng còi báo là đã khoá rất hay để khi bấm từ xa mình không cần nhìn đèn cũng biết là xe đã được khoá.
Bác nào chưa làm cứ xe xe đi thử đi nhé.

Hạng B2
13/2/10
307
8
18
Chào bạn. Tôi cũng đã cài và thực tế kết quả như bạn nói, nhưng có chuyện này không biết xe bạn có vậy không. Khi xe dừng lại thì 2 cửa sau không mở được, chỉ mở được 2 cửa trước. Muốn mở phải bấm mở từ khoá trung tâm hoặc tắt máy, rút chìa thì mới mở được.

Hạng B2
13/12/09
133
7
18
Củ Chi
anh.8024 nói:
Chào bạn. Tôi cũng đã cài và thực tế kết quả như bạn nói, nhưng có chuyện này không biết xe bạn có vậy không. Khi xe dừng lại thì 2 cửa sau không mở được, chỉ mở được 2 cửa trước. Muốn mở phải bấm mở từ khoá trung tâm hoặc tắt máy, rút chìa thì mới mở được.
Mình thấy lúc còn nố máy thì phải tự mở cái nút ngay tay cầm, còn muốn mở hết 4 cái lock cửa thì phải tắt máy xe rút cái chìa ra thì mới unlock hết được.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/2/10
307
8
18
Bạn nên thử lại xem coi có đúng như vậy không nhé. Bạn cứ chạy cho nó lock, xong bạn dừng xe lại, từ phía trong xe bạn lần lượt mở từng cửa coi, nó như vậy đó. Tôi nghĩ có lẽ nó setup vậy.

Hạng B2
13/12/09
133
7
18
Củ Chi
anh.8024 nói:
Bạn nên thử lại xem coi có đúng như vậy không nhé. Bạn cứ chạy cho nó lock, xong bạn dừng xe lại, từ phía trong xe bạn lần lượt mở từng cửa coi, nó như vậy đó. Tôi nghĩ có lẽ nó setup vậy.

Nghe bạn nói mình vừa thử xong. Du72ng xe lại thì không có cửa nào tự unclock mà khi tắt máy rút chìa ra mới unlock hoàn toàn hết 4 cửa chứ không co trường hợp 2:2 như bạn nói. Nếu bạn thấy bình thường như vậy tuện lợi thì cứ để sử dụng còn không thì đem tới chỗ chỉnh kêu nó chỉnh lại cho mình.

Hạng D
anh.8024 nói:
Bác kiểm tra cái chốt Child Lock chưa ạ?

Hạng B2
13/2/10
307
8
18
Bạn Bigngan hiểu sai ý mình rồi! không phải dừng xe lại là nó tự unlock đâu mà phải tắt máy, rút chìa như bạn nói, hoặc phải mở ở khoá trung tâm,ở đây nói là khi dừng lại, bạn vẫn để máy nổ ( hoặc tắt nhưng không rút chìa) từ phía trong xe, bạn thử mở 2 cửa sau coi có được không. Bạn thử vậy chưa?
Xe vẫn không child lock.

Hạng B2
13/12/09
133
7
18
Củ Chi
anh.8024 nói:
Bạn Bigngan hiểu sai ý mình rồi! không phải dừng xe lại là nó tự unlock đâu mà phải tắt máy, rút chìa như bạn nói, hoặc phải mở ở khoá trung tâm,ở đây nói là khi dừng lại, bạn vẫn để máy nổ ( hoặc tắt nhưng không rút chìa) từ phía trong xe, bạn thử mở 2 cửa sau coi có được không. Bạn thử vậy chưa?
Xe vẫn không child lock.

ok. Ngày mai mình sẽ test thử rồi báo cáo tình hình.

Hạng B2
18/9/08
209
51
28
anh.8024 nói:

Hi!!!!!!!!!!!!!! Bác quên rồi sao?Cap trước khi bác cài auto lock cũng vậy mà.Khi bắt đầu chạy để an toàn,mình vẫn hay bấm nút lock ngay bên tài,khi ngừng xe,mình phải nhấn nút unlock mới mở đựoc hai cửa sau,còn hai cửa trước là cửa tài và cửa phụ chỉ cần kéo lẩy là mở được rồi,không cần dùng đến nút unlock phía bên tài đâu!cái này là mặc định của nhà sx mà cũng như innova vậy,nhưng innova thì chỉ mở được cửa tài thôi,không mở được cửa phụ như Cap đâu.Em nói thế vì em chỉ biết thế bác nào biết thêm gì thì xin chì giáo