Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Cảm biến gạt mưa của xe Ford Everest 2018

Chào các cụ chả là e mới lấy vợ 2 về chiều nay ( ban tita 4x2). E nghe nói là nó có cảm biến gạt mưa nhưng sao e chả thấy, phải bật lên nó mới gạt, e cũng kg thấy nút rửa đèn pha nữa, các cụ tư vấn giúp e với.[pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Jomsviking
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Bác phải bật lên nó mới chạy đc chứ. Cảm biến gạt mưa là cái gạt mưa nó gạt nhanh hay chậm tùy vào lượng mưa, tốc độ chạy xe...

Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Bác phải bật lên nó mới chạy đc chứ. Cảm biến gạt mưa là cái gạt mưa nó gạt nhanh hay chậm tùy vào lượng mưa, tốc độ chạy xe...
Vậy hả bác, để e kiểm tra thử. Thanks bác.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43

Vậy hả bác, để e kiểm tra thử. Thanks bác.

Nếu không lầm thì cần gạt mưa có chế độ tự động gạt khi có mưa, nhưng trước tiên bác phải bật sang chế độ đó.
Nếu không thì chắc e nhầm sang Ti 4x4

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B1
29/8/18
57
51
18
Chào các cụ chả là e mới lấy vợ 2 về chiều nay ( ban tita 4x2). E nghe nói là nó có cảm biến gạt mưa nhưng sao e chả thấy, phải bật lên nó mới gạt, e cũng kg thấy nút rửa đèn pha nữa, các cụ tư vấn giúp e với.

Từ dấu tròn bật xuống (gạt 1 cái), bật lên 1 nất (vị trí chử A) là tự động gạt khi có mưa (rửa xe bác nên tắt nhé), lên thêm là như mọi xe khác.
Của em 4x4 thì không có rửa đèn (không biết bản của bác có không), nhưng nếu có thì sẽ có 2 cái hộc nước vuông vuông dưới cái đèn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
25/1/17
73
267
53
Cần gạt mưa bên tay phải vô lăng. Dưới cùng là tắt, gạt lên 1 nấc là tự động theo cảm biến. Gạt thêm lên nấc 2 là gạt liên tục. Tốc độ gạt nhanh chậm chỉnh ở vòng xoay cần gạt. Kéo cần về phía mình là xịt nước rửa kính lái trước, đẩy ra phía trước là rửa kính phía sau. Sau 4 lần xịt nước rửa kính trước thì xe tự động rửa đèn, mình không chủ động vụ này được, em cũng chưa biết nó có xịt nước rửa không vì 2 năm qua chưa được thấy bao giờ. Em biết nhiêu đó, xin chia sẻ với bác. Xe em chỉ titanium 2.2 nhưng chắc tính năng này vẫn vậy ở đời sau.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
29/8/18
57
51
18
Cần gạt mưa bên tay phải vô lăng. Dưới cùng là tắt, gạt lên 1 nấc là tự động theo cảm biến. Gạt thêm lên nấc 2 là gạt liên tục. Tốc độ gạt nhanh chậm chỉnh ở vòng xoay cần gạt. Kéo cần về phía mình là xịt nước rửa kính lái trước, đẩy ra phía trước là rửa kính phía sau. Sau 4 lần xịt nước rửa kính trước thì xe tự động rửa đèn, mình không chủ động vụ này được, em cũng chưa biết nó có xịt nước rửa không vì 2 năm qua chưa được thấy bao giờ. Em biết nhiêu đó, xin chia xẻ với bác.

"xe tự động rửa đèn" đời mới ra nó cắt mất rồi hay sao á bác. Chứ em chả thấy cái học nước, lấy quái gì rửa...:D

Tập Lái
31/3/18
49
32
18
Cần gạt mưa bên tay phải vô lăng. Dưới cùng là tắt, gạt lên 1 nấc là tự động theo cảm biến. Gạt thêm lên nấc 2 là gạt liên tục. Tốc độ gạt nhanh chậm chỉnh ở vòng xoay cần gạt. Kéo cần về phía mình là xịt nước rửa kính lái trước, đẩy ra phía trước là rửa kính phía sau. Sau 4 lần xịt nước rửa kính trước thì xe tự động rửa đèn, mình không chủ động vụ này được, em cũng chưa biết nó có xịt nước rửa không vì 2 năm qua chưa được thấy bao giờ. Em biết nhiêu đó, xin chia sẻ với bác. Xe em chỉ titanium 2.2 nhưng chắc tính năng này vẫn vậy ở đời sau.
Thanks bác, hôm qua em cũng làm vậy thấy có lúc tự nhiên nó gạt thật nhanh lúc gạt chậm chả hiểu thế nào, trước giờ cứ tưởng gạt mưa tự động là thấy nước là nó gạt chứ ai biết phải bật lên đâu. Còn chắc vụ rửa đèn là không có rồi, có thấy cái hộc nước dưới đèn đâu lấy mẹ gì mà rửa. chán thật bèo như sorento còn có ford giá cao mà lại khong có.

Hạng B1
25/1/17
73
267
53
Bác cũng chả nên chán làm con xe mới nó mất vui. Em thấy trình diễn nó cũng xịt nước hều hều cho vui vậy thôi chứ tác dụng chẳng bao nhiêu. Chai nước sạch với cái khăn vẫn là đúng chuẩn.

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Thanks bác, hôm qua em cũng làm vậy thấy có lúc tự nhiên nó gạt thật nhanh lúc gạt chậm chả hiểu thế nào, trước giờ cứ tưởng gạt mưa tự động là thấy nước là nó gạt chứ ai biết phải bật lên đâu. Còn chắc vụ rửa đèn là không có rồi, có thấy cái hộc nước dưới đèn đâu lấy mẹ gì mà rửa. chán thật bèo như sorento còn có ford giá cao mà lại khong có.
Chán làm gì bác ơi. Xe hàn quá bá đạo vụ option, xe khác không theo kịp là chuyện thườnh. Em lấy ví dụ có 1 option trên xe Kia Cerato 600 chai đã có mà Mẹc GLC300 2 tỉ 2 chưa có. Đó là mở cửa ra xe tự lùi ghế cho mình dễ vô, nổ máy thì xe lại đẩy ghế vào vị trí nhớ ghế. Như vậy không lẽ mấy anh đi Kia lên đời GLC lại vì cái đó mà chán, không muốn sử dụng xe Mẹc nữa?