Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
- Em cũng xài cây này. Từ xe bước xuống có thể giắt sau lưng...tạo yếu tố bất ngờ. Hiệu quả lắm...
Bác chơi.máu lửa như vậy là phạm pháp. Bản thân của mấy anh hùng rơm chí phèo khi thấy ta bước xuống xe là nó mất 50% nhuệ khí rồi, để hiệu quả bất ngờ ko đụng độ các bác làm thử như em từng áp dụng rất hiệu quả và hợp pháp.
Tậu cặp nhị khúc bằng dây xích (dây xích có khả năng tước đao hay mã tấu đc), khi lái xe mặc áo tay dài hơi rộng chút, khi gặp chuyện cặp nhị đc nằm trong tay áo và bước xuống xe, đối thủ sủa to ntn ko cần quan tâm chỉ cần rủ cái cặp nhị tụt xuống là đối thủ mặt xanh như tàu lá chuối ngay lập tức. Để hợp pháp nhờ quan hệ kiếm cái bằng HLV võ thuật để có cớ khi bị kiểm tra.

P/s: từ ngày có cây xẻng gặp 2 lần chí phèo nhưng e chỉ vặn tới lui chơi mà hiệu quả quá cao nên cặp nhị đã lưu kho.

Hạng B2
17/7/14
495
20.411
93
Bác chơi.máu lửa như vậy là phạm pháp. Bản thân của mấy anh hùng rơm chí phèo khi thấy ta bước xuống xe là nó mất 50% nhuệ khí rồi, để hiệu quả bất ngờ ko đụng độ các bác làm thử như em từng áp dụng rất hiệu quả và hợp pháp.
Tậu cặp nhị khúc bằng dây xích (dây xích có khả năng tước đao hay mã tấu đc), khi lái xe mặc áo tay dài hơi rộng chút, khi gặp chuyện cặp nhị đc nằm trong tay áo và bước xuống xe, đối thủ sủa to ntn ko cần quan tâm chỉ cần rủ cái cặp nhị tụt xuống là đối thủ mặt xanh như tàu lá chuối ngay lập tức. Để hợp pháp nhờ quan hệ kiếm cái bằng HLV võ thuật để có cớ khi bị kiểm tra.

P/s: từ ngày có cây xẻng gặp 2 lần chí phèo nhưng e chỉ vặn tới lui chơi mà hiệu quả quá cao nên cặp nhị đã lưu kho.
- Cám ơn bác đã nhắc nhở và chỉ điểm. Dạo trước em hay đi Cà Mau qua Quản Lộ - Phụng Hiệp, nghe có 1 đám hay chặn đường, nên thủ món này. Em cũng tuỳ cơ ứng biến, chứ không manh động. Em tuy thấp bé nhẹ cân, nhưng 1 chọi 1 thì tiếp hết. Không cần đến hàng họ gì...

• Like
Reactions: Huu Pham
Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
- Cám ơn bác đã nhắc nhở và chỉ điểm. Dạo trước em hay đi Cà Mau qua Quản Lộ - Phụng Hiệp, nghe có 1 đám hay chặn đường, nên thủ món này. Em cũng tuỳ cơ ứng biến, chứ không manh động. Em tuy thấp bé nhẹ cân, nhưng 1 chọi 1 thì tiếp hết. Không cần đến hàng họ gì...
Phòng bệnh hơn chữa bệnh bác ơi.

Hạng B2
19/12/15
261
289
63
26
Sai Gon
http://m.nld.com.vn/thoi-su-trong-n...-dap-ga-tong-chet-nguoi-20170330162656593.htm
View attachment 643430
Đọc bài báo này, em thấy cũng hiểu tâm trạng bác tài lãnh 12 cuốn lịch.
Em đã bị 1 lần, 2pm cách đây 2 năm, tuyến D1 Văn Thánh em đang chạy thì bị 2 thằng chạy lên chặn đầu xe, 1 thằng ngồi trên xe, 1 thằng cầm nón bh đập vô kính hậu trái (nhưng hụt), bx em & em đực ra kg hiểu chuyện gì mà nó làm vậy. Nó kêu em bước xuống xe nói chuyện. Em đánh lái né xe thằng 2b đang chặn ngay đầu xe, nó lại dí theo chặn lần nữa. Đm nó, em không có cái gì để phòng thân trên xe nên em lại lách qua né nó rồi đạp ga qua ngã 4 về Nguyễn H Cảnh luôn. Em chở bx lên cty để lấy đồ. Em ngồi dưới si ngĩ lại cách xử lý tình huống này, nhịn hay kg nhịn?
Bx em sợ quá kg nói gì cả ngày hôm đó. Chừng 1 tháng sau, bx em kêu em mua cái gậy bóng chày để lên xe. Em nói kg cần mua.
Vì em đã nhờ anh em làm cho cây tongfa bằng sắt ống để ở ghế tài. Em để 1 đoạn cáp điện 240mm2 ở ghế phụ, sau cốp là 1 ống tuýp. Nói thật tình, em không mong gặp lại chuyện này lần nữa. Nhưng em cảm thấy tự tin hơn khi đi xa.
Em cũng vài lần chỉ vào mặt mấy thằng 2b lộn xộn chạy ẩu mà còn quay lại chửi em. Nó dừng lại chắc em đập nó quá mấy bác. Haizzz, em ráng nhịn lắm mà nhiều khi máu dồn lên não chịu kg nổi
Một Quốc gia mà luật pháp lại khuyến khích , hoặc khong trừng phạt những người phạm tội ( chặn đầu xe người khác ) là một Quốc gia như thế nào ???

• Like
Reactions: Huu Pham
Hạng B2
19/12/15
261
289
63
26
Sai Gon
Theo cá nhân mình thì một khi đã lái xe thì phải đảm bảo kiên nhẫn và nhẫn nhịn không được nổi nóng để đảm bảo đi đến nơi về đến chốn. Trong trường hợp ngặt nghèo bị đe doạ, nếu biết võ nghệ thì sẽ tăng thêm phần tự tin để hoá giải, mấy thằng đi 2 bánh như trên không là vấn đề để bận tâm. Tuy nhiên, phần thiệt thòi luôn về phía người đi ô tô vì luật pháp luôn nắm người có tóc
Như vậy gọi là luật pháp ????

Hạng D
8/5/16
2.228
6.131
113
Vũ khí lợi hại nhất là cái cam hành trình. Còn mấy cái "vũ khí hạng nặng" các bác chia sẻ như trên để mang theo mình chỉ "hỗ trợ tinh thần" thôi. :)

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Như vậy gọi là luật pháp ????
Tuỳ tình huống thôi, nhẫn nhịn là chính, mà chờ được vạ thì má đã sưng.
mình đã chứng kiến 1 trường hợp tài xế của cty phang 1 thằng lưu manh chảy máu đầu, nó liền gọi điện thoại cho người nhà, lúc đó mới biết cha và anh của nó là CA, làm mình phải đi vô BV thăm hổ và xin lỗi nó vì bác tài kia đã bị tạm giữ ở CA phường để viết tường trình

Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Tuỳ tình huống thôi, nhẫn nhịn là chính, mà chờ được vạ thì má đã sưng.
mình đã chứng kiến 1 trường hợp tài xế của cty phang 1 thằng lưu manh chảy máu đầu, nó liền gọi điện thoại cho người nhà, lúc đó mới biết cha và anh của nó là CA, làm mình phải đi vô BV thăm hổ và xin lỗi nó vì bác tài kia đã bị tạm giữ ở CA phường để viết tường trình
Đắng quá bác hở, luật pháp mà như vậy thì hỏi sao dân không bức xúc, ôm vô lăng là lo đối phó đủ loại trò bẩn. :3dchoctuc:

• Like
Reactions: samuraijack