Cảm giác lái xe nào tốt hơn ?

• Audi

Bình chọn: 30 21,1%
  • BMW

Bình chọn: 77 54,2%
  • Mercedes

Bình chọn: 35 24,6%

• Total voters
    142
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Cụ bảo HN tp lớn còn đỡ.
Hp hay ND tỉnh bé, có mấy km bán kính, xe trên 3 củ mua về là nghĩa lộ ngay, ông nào đại gia thiếu gia cũng lên fb ngay, từ đó mới có cái vấn đề như e nói ở trên.

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Cụ bảo HN tp lớn còn đỡ.
Hp hay ND tỉnh bé, có mấy km bán kính, xe trên 3 củ mua về là nghĩa lộ ngay, ông nào đại gia thiếu gia cũng lên fb ngay, từ đó mới có cái vấn đề như e nói ở trên.
thì ra là thế
hèn chi mấy a sính ngoại, mún nổi tiếng
mấy a trẻ châu thì lấy số để quen gái
kekekekek

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
thì ra là thế
hèn chi mấy a sính ngoại, mún nổi tiếng
mấy a trẻ châu thì lấy số để quen gái
kekekekek
À không, ý em là ngược với ý cụ ...
Tức là mặc dù là hạng sang, nhưng range hay lex thì nhiều, nên mua thì cũng ko lo, người ta chỉ chỉ chỏ mấy câu rồi thôi, mấy đại gia cũng đỡ đau đầu lỡ hàng xóm tán chuyện.
Còn pors mà về mới mới tí là lại kiểu ... oh year pót che kìa ... đờ mờ nó con nhà ông X mới đi du học về đấy, nhà giàu thiếu gì tiền cho quý tử .. hoặc lại kiểu pors chi phí cao lắm ... nhà buôn hàng trắng mới dám chơi ... nhìn chung là văn hóa bắc tiêu xài cũng căng thẳng lắm cụ ạ ...

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
À không, ý em là ngược với ý cụ ...
Tức là mặc dù là hạng sang, nhưng range hay lex thì nhiều, nên mua thì cũng ko lo, người ta chỉ chỉ chỏ mấy câu rồi thôi, mấy đại gia cũng đỡ đau đầu lỡ hàng xóm tán chuyện.
Còn pors mà về mới mới tí là lại kiểu ... oh year pót che kìa ... đờ mờ nó con nhà ông X mới đi du học về đấy, nhà giàu thiếu gì tiền cho quý tử .. hoặc lại kiểu pors chi phí cao lắm ... nhà buôn hàng trắng mới dám chơi ... nhìn chung là văn hóa bắc tiêu xài cũng căng thẳng lắm cụ ạ ...
chời
nếu nói kiểu đó, thì ý là Porsche là đẳng trên rồi, nhưng hơi ăn chơi
lex thì ko nói, kiểu đại gia ẩn giật
còn range rover thì nổi bật, to chà bá, mà con này nuôi tốn lắm, mới thì chưa sao, chứ sau này hỏng vặt à

Hạng B2
16/9/15
170
81
28
45
Minh thay bmw truoc audi va merc. Tuy theo gia ca va option nhu the nao thoi

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Hạng D
31/3/10
1.633
984
113
Sì Gòn
Audi chưa lái nhưng BMW và Mec phong cách hơi khác nhau chút. Trong thành phố thì Mec nhàn hơn vì ga được làm chỉ khi nhấn mạnh mới lên, để chân hờ không sao. Đanh lái thì giờ same same rồi, trước đây Mec làm nặng.
Chân ga Mec nó nặng ngay cả dòng S còn Lexus nhẹ hơn và tay lái cũng vậy

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Làm người ngồi sau tay lái tự tin thì nhiều hãng làm được lắm chứ không phải mình Su. Hihi
Subaru nó là pót chè châu á. Bim mec audi làm gì có cửa bác?

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Phải công nhận 1 điều rất khách quan là xe Đức ít chú trọng đến tiểu tiết cơ bản nên dễ hỏng vặt hơn Nhật rất nhiều lần.

- Xét về cảm giác lái thì đầm nhất vẫn là Mercedes, cảm giác đi xa cực kỳ an toàn, ga mạnh nhưng không hỗn.
- Còn BMW, quả thật em chưa có điều kiện lái đường dài, chỉ test drive S3 S5 vài lần trong thành phố thì phải nói 1 từ tận đáy lòng em: Hụt Hẫng và CỰC KỲ Thất Vọng so với số tiền mình phải bỏ ra. Vâng, các bác Bimmer sẽ ném đá đủ để em xây biệt thự, nhưng em nói thật, máy BMW rất mạnh, nhưng cái cách động cơ phản hồi khi tăng tốc, cảm giác cầm lái,....nó không thể nào so sánh được với Mercedes (mặc dù đối với em Mercedes vẫn chưa phải là nhất). BMW cho 1 cảm giác chòng chành, không vững chãi,...nói chung có tiền em vẫn không nghĩ đến BMW.
- Audi có cảm giác lái êm ái nhất trong 3 hãng xe Đức, từ tiếng động cơ cho đến cách câm, hệ thống theo, vô lăng, rất êm ái. Nhưng về độ bền và độ mạnh của động cơ thì không có cửa so sánh với 2 đàn anh. Tiền nào của nấy mà.
E thấy bác mới là Tập Lái mừ. Chắc sau này lên hạng sẽ khác :)

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Bạn đã chạy BW và Mec rồi thì mua Audi cho nó khác, toàn xe sang cả; hà cớ gì không thử cảm giác mới nếu có rủng rỉnh xèng; còn cảm giác lái thì cũng chỉ là cảm giác thôi, mỗi người một cảm xúc. chúc bạn có xe mới vi vu cho sướng nhé.
Tiếng vịt tối nghĩa mới kêu cảm giác. Đó là handling, nghĩa khác hoàn toàn nhóe