Cảm giác lái xe nào tốt hơn ?

• Audi

Bình chọn: 30 21,1%
  • BMW

Bình chọn: 77 54,2%
  • Mercedes

Bình chọn: 35 24,6%

• Total voters
    142
Hạng B1
15/12/12
55
16
8
xe sang, ngoài cái mác cũng phải chú trọng nhiều thứ như hệ thống, nội thất, tính năng, tiện dụng, giải trí...nên có lẽ phải thử vài lần mới ra sự khác biệt trong quá trình lái

Tập Lái
29/11/09
28
3
3
Em chạy qua BMW & Audi. Đi đường trường thì BMW lái phấn khích hơn còn đi phố thì nặng tay quá. Audi lái phố nhẹ nhàng, đường trường cũng ổn. Vote Audi :))

• Like
Reactions: thailoibk
Hạng B2
15/9/14
128
22
18
41
Đăng kí chạy thử bác ơi, vì mỗi người lái sẽ có cảm giác khác nhau mà. Lái thử nếu ưng thì vác ẻm về luôn bác.

Tập Lái
7/9/16
6
2
3
36
đang sở hữu 320i và cũng lái qua 1 thời gian A4 2016 bác ạ. E cảm nhận như sau:

Audi A4: mượt mà, nhẹ nhàng
320i: tăng tốc khủng bố

Cái hay của BMW 3 so với Audi A4 là hệ thống dẫn động cầu sau RWD làm cảm giác đẩy rất đã khi tăng tốc và lái tốc độ cao bác (sport mode). Còn A4 khi e chạy chế độ Dynamic em vẫn không có cảm giác gì lắm.

Nhưng cái dở của BMW 3 là lúc chạy chậm trong phố ở VN, e cảm giác nó được thiết kế để chạy tốc độ cao hơn, những lúc đi chậm (dưới 20km/h) xe chuyển số không được mượt mà lắm (đặc biệt là khi chuyển số từ cao về thấp) và tạo cảm giác giật. Ở VN thì việc di chuyển với tốc độ rùa bò quá là thường xuyên và nhiều khi gây cho em cảm giác khó chịu khi mình không thể chạy ở một tốc độ vừa phải chứ chưa nói là nhanh. A4 thì đi nhanh hay đi nhậm cũng rất mượt mà vừa đủ

Tóm lại bác ưu tiên cái nào hơn thì múc. Cá nhân e thấy A4 hợp đường và giao thông VN hơn. BMW 3 thì cá tính manly tốc độ hơn. Được thì chọn cả 2 bác ạ : ))

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
"Cảm giác lái" của bác là thế nào cái đã. Nhiều bác cho là cảm giác lái tốt là phải đầm và êm ái mà đầm, êm ái thì do khung gầm và hệ thống nhún. Có bác nói cảm giác lái tốt là tăng tốc nhanh, ga đáp ứng nhanh nhạy mà cái này do sức mạnh của máy và hộp số. Có bác nói cảm giác lái tốt là tay lái phải linh hoạt, chính xác, phản ứng nhanh nhạy với điều khiển của tài xế và cho cảm giác tốt nhất về mặt đường thì cái này lại phụ thuộc vào hệ thống lái.

Bác tìm chiếc xe có tất cả những thứ đó thì không có! Hehehe
Cảm giác lái tức là ko cần phải cảnh giác khi lái. E đùa, e thì cứ cái gì có tốc độ đáp ứng nhanh nhạy là ok

Hạng B1
8/10/09
96
4
8
Nếu ở VN thì Audi đi bạn, mình đi A6 mới mua Q7 thấy đều ổn...chưa kể độ an toàn vì mình bị tai nạn nên hiểu rất rõ. Còn cảm giác lái hay so sánh thì tuỳ sở thích vì thật ra đường VN có đua được đâu, qua Mẽo cưỡi em Mustang chạy mới thấy sướng mới cảm nhận lái xe nó đã...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/2/09
629
547
93
Tùy cảm nhận mỗi người thôi.
Bgio công nghệ xe hơi đã lên tầm cao mới áp dụng hàng loạt công nghệ, và có tính tương đồng giữa các hãng. E thấy rằng xảm giác lái các xe đa phần đã tương đối đồng đều từ cảm nhận tay lái (e steering nên same nhau cả), cách âm, khung gầm ( multi link or mc), khả năng tăng tốc và chế độ lái.
Thích e nào thì nhích e đó, đừng đẽo cày giữa đường mất tgian.

Hạng B2
9/6/16
252
91
28
41
đang sở hữu 320i và cũng lái qua 1 thời gian A4 2016 bác ạ. E cảm nhận như sau:

Audi A4: mượt mà, nhẹ nhàng
320i: tăng tốc khủng bố

Cái hay của BMW 3 so với Audi A4 là hệ thống dẫn động cầu sau RWD làm cảm giác đẩy rất đã khi tăng tốc và lái tốc độ cao bác (sport mode). Còn A4 khi e chạy chế độ Dynamic em vẫn không có cảm giác gì lắm.

Nhưng cái dở của BMW 3 là lúc chạy chậm trong phố ở VN, e cảm giác nó được thiết kế để chạy tốc độ cao hơn, những lúc đi chậm (dưới 20km/h) xe chuyển số không được mượt mà lắm (đặc biệt là khi chuyển số từ cao về thấp) và tạo cảm giác giật. Ở VN thì việc di chuyển với tốc độ rùa bò quá là thường xuyên và nhiều khi gây cho em cảm giác khó chịu khi mình không thể chạy ở một tốc độ vừa phải chứ chưa nói là nhanh. A4 thì đi nhanh hay đi nhậm cũng rất mượt mà vừa đủ

Tóm lại bác ưu tiên cái nào hơn thì múc. Cá nhân e thấy A4 hợp đường và giao thông VN hơn. BMW 3 thì cá tính manly tốc độ hơn. Được thì chọn cả 2 bác ạ : ))
Cám ơn bác.

Tập Lái
7/1/18
1
0
1
33
Em thì thích xe mercedes hơn, vì giá xe ngày càng ổn hơn. Tuy giờ em đang đi xe máy :)))))