Tập Lái
3/5/08
19
0
0
RE: Cảm nhận Civic 1.8MT sau 1 tuần

Trích đoạn: Kleeman

Trích đoạn: maihuu2001

Tớ chạy Civic 1.8MT được 1 tuần, sau đây là vài cảm nhận ban đầu:

Tiêu hao nhiên liệu: Khá ấn tượng, 300K VND xăng A95 cho 190km trong thành phố , kẹt xe liên miên giờ cao điểm, tốc độ trung bình 20km/h (~ 10.5 l/100km). Chua có điều kiện kiểm tra đường trường.
Ưu điểm: bà con nói nhiều rồi.
Nhược điểm: Tớ hối hận là không chạy xe thử khi mua, điểm bất lợi lớn nhất khi lái của Civic khi chạy xe ở đường phố VN là không thể nhìn thấy đầu xe nên rất khó tránh va quẹt khi xe 2B tạt đầu, xe tớ đã bị toe đầu bên phải.
Thái độ phục vụ của đại lý Honda: tốt, tớ mua ở chi nhánh Honda Vinh, công ty Tân Miền Trung.
Thái độ phục vụ của ngân hàng: Tớ có ý định vay mua xe của ANZ và cực kỳ thất vọng về thái độ phục vụ của một ngân hàng nước ngoài, tớ đã dùng dịch vụ của ANZ Úc và không thể hiểu tại sao ANZ VN lại thể. Không thể chấp nhận được, bà con cẩn thận khi vay tiền ANZ (có thể cả các ngân hàng khác) vào thời điểm hiện nay (tháng 3/2008) kẻo lại mất tiền cọc và mất toi mấy tháng chờ đợi . Nếu buộc phải làm với ANZ thì nên tránh xa lão sale tín dụng tên M, 3 số điện thoại cuối của hắn là 044.

Thái độ phục vụ của bảo hiểm: Tớ mua của PVI, tỉ lệ 1.5% và được sửa chữa tại gara ủy quyền của Honda. Đại lý rất nhiệt tình khi ... nhận tiền, còn bảo hiểm thế nào thì để tuần sau kiểm chứng.

Nói chung, cảm giác ban đầu là hài lòng, trừ vụ ANZ ra thì tớ thấy mọi chuyện OK.

Vài dòng cảm nhận ban đầu
nếu tốc độ trung bình là 20km/h thì đâu có kẹt xe hả bác, e thường xuyên chạy buổi tối ko lúc nào kẹt xe mà đồng hồ luôn báo tốc độ trung bình là 18km/h

Mo­ì bác qua TO thì biết Vios thế nào

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

Trích đoạn: yeuVios

Mo­ì bác qua TO thì biết Vios thế nào

đúng là YÊU VI ÚT ... ;):D:)

Hạng B2
2/4/07
314
3
18
53
Thủ đô Hà Nội

bác ý so sánh Vios với CIVIC về sự luồn lách trong thành phố thì phải?

Để khách quan nhất, em mời bác chủ topic mua một chiếc Matiz đời 2000 để sử dụng trong TP nhé, đảm bảo hài lòng tuyệt đối.