Hạng B1
9/10/06
64
0
6
www.caithunggo.com
RE: Cảm nhận Civic 1.8MT sau 1 tuần

Chào các bác, tôi cũng mới lấy một em MT 1.8 ( mới chạy 100km thôi )
Tổng thiệt hại khi đã upgrad lên khoảng 1200 usd ( chưa có ghế da )
Chạy rất nhiều xe, nhưng khi qua Civic có cảm nhận như sau:
-Khó quan sát, không thấy đầu xe, chử A: do thói quen thôi, bác nào cẩn thận gắn thêm 1 logo trên mủi xe để làm điểm chuẩn khi chạy( nhìn hơi quê ).
-Vận hành, tốc độ,tăng tốc nói chung là OK.
-Bực mình nhất là tiếng ồn, đặc biệt là khi không bật nhạc và chạy vào đường đá dăm, cảm giác như có thể đếm được từng viên đá khi chạy qua. Chắc phải thiệt hại 1 ít nửa để chống ồn.
-

TÀI CHÍNH - SERVICES
-Mua xe Honda Tân Thành ( Mr. Trung xxx127 ), làm tốt, tôi đi công tác bác ấy ở nhà làm tất, chỉ lên đóng tiền và nhận xe.
-Vay ngân hàng tại HSBC, service tốt. Lãi xuất 1.15 tháng ( nói chung là OK, nếu có tiền mặt các bác cũng không nên trả thẳng vì bây giờ nhiều cty, NH đang huy động vốn với lãi suất 1,5, trừ lại các bác vẫn còn 0,35% tháng, để dành mua xăng :) ), thủ tục nhanh gọn ( 2 lần gặp).
-Mua bảo hiểm trực tiếp của honda, chưa có gì nên chưa biết.

Có bác nào tư vấn tôi làm chống ồn cho xe được ko ạ, ở đâu? giá ?

Thks

Tập Lái
23/8/07
49
0
0

Trích đoạn: tuanhfam

Cảm nhận những thứ khác liên quan đến thủ tục mua xe là nhiều chứ kg thấy cảm nhận con xe. Lạc đề:D

Ở VN thì xe dung tích xy lanh 3.5 và 0.8 đều có tốc độ chạy như nhau, vọt như nhau ... :-D . Tôi đố bác nào chạy tốc độ trên 100km/h trong 5 phút ở Sài Gòn đấy, kể cả Phú Mỹ Hưng. Đâu có cái gì mà cảm nhận

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

Ở VN thì xe dung tích xy lanh 3.5 và 0.8 đều có tốc độ chạy như nhau, vọt như nhau ... :-D . Tôi đố bác nào chạy tốc độ trên 100km/h trong 5 phút ở Sài Gòn đấy, kể cả Phú Mỹ Hưng. Đâu có cái gì mà cảm nhận

ở SG, có lẽ chạy 100kmh trong 5' thì khó nhưng 3.5 và 0.8 mà "vọt như nhau" thì tôi e bác chưa chính xác :)

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Trích đoạn: qha_vn

ở SG, có lẽ chạy 100kmh trong 5' thì khó nhưng 3.5 và 0.8 mà "vọt như nhau" thì tôi e bác chưa chính xác :)
Em cũng chỉ mong đi tới nơi về tới chốn, nhưng cho em lựa thì em lựa 3.5 các bác àh. Em thấy 0.8 với 1.3 mà mức độ mệt mỏi của người ngồi trên xe đã khác nhau nhiều rồi.

Hạng D

Trích đoạn: maihuu2001

Hehe, bác nói thế ai dám mua 3.5 trở lên nữa. Đi xe phân khối lớn hơn dĩ nhiên cái xác xe nó to hơn, đầm hơn, đi cảm giác sướng hơn nhiều, tuy ko được 100k/h 5 phút nhưng cũng được 3-4 phút. :D:D Nói chứ đi xe phân khối lớn ra đường chạy tự tin hẳn :D:D Chứ cái con xe ghẻ của em đi bực cả mình, máy 1.5 mà muốn vượt xe phải về số đạp ga mãi nó mới lên cho :mad::mad:

Tập Lái
23/8/07
49
0
0

Tớ nói "quá" lên thế chứ ai chẳng biết xe 3.5 vọt hơn 0.8, nhưng nếu xét kỹ lại thì các bác có bao nhiêu cơ hội "vượt" xe khác trong thành phố ? Có bao nhiêu cơ hội để vọt qua mặt hay chỉ là nối đuôi nhau 1 hàng dài dằng dặc ? Bao nhiêu cơ hội để siêu xe có dịp thử sức ?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
26/2/08
8
0
0
HaNoi

Em nghĩ lái xe mà không thấy đầu cũng hay đấy, tạo cho mình tính cẩn thận nhiều hơn, khi lái sẽ an toàn hơn hehe!
Góc chữ A cũng vậy hi`hi`các pac vao cua nên chú ý quan sát nhé! E chi dám phát biểu vậy thôi. Chúc các pac lai xe an toàn!

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Trích đoạn: bonghong84

maihuu2001
Civic khó lái và dáng cũng không hợp với phụ nữ, mọi người cứ nhìn cái dáng xe Civic thử xem, cái mông nó cứ nhổm nhổm lên, đầu nó cứ chúi chúi xuống . Cứ nhìn nó là tớ lại nghĩ bậy. Bọn Honda thâm thật ~~
Bác làm em tý nữa thì té ghế vì cười, Bác đúng là có con con mắt tinh đời:D:D:D
Chui vào civic cũng hơi khó bác ợ. Bác nào đi chợ Hà Khẩu-Lào Cai rùi thì bít. Chui ra chui vào khó ghê, nhưng chạy cũng phê, vì là mới mìa