Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
@Lacrimosa: e đọc sách hdsd động cơ powershift của ford được thiết kế có tuổi thọ khoảng 10 năm hoặc 385.000 km nên đi chưa hết đời thì mình đã đổi xe rồi bác nhỉ.

Hạng B2
14/1/15
477
3.006
93
em lái mới và mới lấy fiesta ecoboost, em hỏi kinh nghiệm các bác lái xe lên hầm chung cư (thẳng) các bác để D hay S ạ? bữa em để D, nhồi 1 ga không lên hết dốc, nhồi thêm ga nữa thì giật mình.

Lên dốc bác về S cho em, lúc mới lấy xe về em cũng bị tình trạng để D lên dốc cầu cái hộp số powershit nó ko về số thì thôi chứ nó đã về là chỉ có giật bắn mình, nhưng sau khi chạy sang Lào khoảng hơn 1000km đèo núi thì em nghiệm ra là lên dốc đi số S ngọt hơn. S ở đây vẫn để tự động nhé, em ko can thiệp vào đâu, cứ tầm 2k rpm là nó sang số ngọt như mía lùi

Hạng B2
14/1/15
477
3.006
93
@Lacrimosa: e đọc sách hdsd động cơ powershift của ford được thiết kế có tuổi thọ khoảng 10 năm hoặc 385.000 km nên đi chưa hết đời thì mình đã đổi xe rồi bác nhỉ.

Em cũng chẳng biết bác ạ, phụ thuộc tài chính hết. Lúc đấy bác ko kiếm được thì cũng phải để mà đi chứ sao mà đổi. Mà em lại ko thích ô tô bằng mô tô, sắp tới em làm con Ducati Scrambler, Fiesta cho vợ chạy hehehe. Mà thật ra em thấy Fiesta quá ngon rồi, đổi xe gì ngon hơn được nữa, trừ khi thăng hạng

Hạng B1
8/10/14
86
101
33
23
Lên dốc bác về S cho em, lúc mới lấy xe về em cũng bị tình trạng để D lên dốc cầu cái hộp số powershit nó ko về số thì thôi chứ nó đã về là chỉ có giật bắn mình, nhưng sau khi chạy sang Lào khoảng hơn 1000km đèo núi thì em nghiệm ra là lên dốc đi số S ngọt hơn. S ở đây vẫn để tự động nhé, em ko can thiệp vào đâu, cứ tầm 2k rpm là nó sang số ngọt như mía lùi
@Lacrimosa: em hỏi ngu thêm tý nữa, về số S có nhấn nút +/- không hay cứ nhấp ga từ từ cho nó lên dốc ạ (chạy kiểu số 1 xe số sàn ấy)???

Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
@Lacrimosa: em hỏi ngu thêm tý nữa, về số S có nhấn nút +/- không hay cứ nhấp ga từ từ cho nó lên dốc ạ (chạy kiểu số 1 xe số sàn ấy)???
về S nếu không bấm +/- thì hộp số sẽ phụ thuộc tốc độ đang chạy, nếu xe đang dừng mà chuyển số D thì đương nhiên là sẽ số 1, còn đang vị trí D chạy tốc độ 40-50 mà chuyển sang S thì hộp số sẽ ở vị trí số 4, khi đó bác chỉ có nhấn - để hạ số thấp hơn thôi vì còn phụ thuộc vào tốc độ đang chạy nữa

Hạng B2
14/1/15
477
3.006
93

Em đã nói là chỉ đi tự động, để xe nó tự làm chủ, em chỉ đạp ga thôi, ko +/- gì hết. Nhưng e cũng hơi có tý thất vọng khi chạy đường đèo với hộp số Powershit, nhiều lúc nó làm e phát bực mình vì lựa chọn số của nó. Mà e thì đang lái đường dài, đi lâu ngày nên em cũng ko muốn đụng vào +/- làm gì cho mệt.

Cuối cùng em ghét quá, phi mẹ xe vào vỉa 3 toa, sửa hết 200 triệu, đến giờ vẫn chưa có xe đi đây. Gớm cái xe em có 600 tr, sửa hết 200 = 1/3 cái xe, ông Bảo Việt ngâm hồ sơ đến 3,4 tuần mới duyệt làm e mãi ko có xe đi. Sang năm e chới Liberty hay AIG cho lành, tại vợ em cứ VN tham rẻ, e đã định mua Liberty từ đầu rồi mà cứ chê đắt. Giờ cho sáng mắt ra

Tập Lái
15/3/15
8
1
3
36
Em đang định cưới 1 em fiesta..Em thích số sàn thôi, có bác nào lên đời ko ạ? Hi