Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Thế mới đúng chất người Sài Gòn. Phải em, em cũng nhường như vậy. Người được nhường họ hạnh phúc hơn mình nhiều lần.

Tiện đây em cũng share cái clip này để thấy cách hành xử nó khác xa 2 bác ở trên như thế nào

Nguồn: YouTube Camera Giao Thông
Cái này hẻm mà. Dải bên kia là xe đậu sẵn. Ông trong đi ra bị ông đi vào cản lại. Ông đi vào nhường thì đúng hơn. Đúng ra nhường từ đầu.

• Love
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
5/10/15
214
751
93
43
Cái này hẻm mà. Dải bên kia là xe đậu sẵn. Ông trong đi ra bị ông đi vào cản lại. Ông đi vào nhường thì đúng hơn. Đúng ra nhường từ đầu.

Nhiều người có thể họ không rành đường, trong tình huống này xe GLK thấy xe có cam vào sâu quá rồi thì nhường cho họ vào hết hẻm luôn đi. 2 bên đều happy, mình còn nhận được cái cảm ơn của họ.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.758
113
Nhiều người có thể họ không rành đường, trong tình huống này xe GLK thấy xe có cam vào sâu quá rồi thì nhường cho họ vào hết hẻm luôn đi. 2 bên đều happy, mình còn nhận được cái cảm ơn của họ.
Thường mình vô tình huống như ông đi vào thì sẽ thập thò ngay đầu hẻm nhìn kỹ tình hình rồi mới đi vào. Nhưng nói chung chỉ cần nói chuyện đàng hoàng với nhau thì cái thế nào trong hoàn cảnh này mình cũng có thể nhường được. Nhịn chút chẳng thiệt.

Hạng B2
4/11/17
133
77
29
34
Em cũng dính mấy tình huống như này, em thường tắt đèn pha để bác đối diện không bị trói, dễ quan sát hơn ạ :)

• Love
Hạng D
23/8/08
3.143
1.835
113
45
Có lần hẻm nhà em có bác CRV đi ra, lúc đấy em đi vào, bên phải của CRV là ngã 3 nhưng bác CRV lại dừng xe ko chịu tránh sang hướng của bác ý mặc kệ em ra tín hiệu bác ý chạy lên mà bác ý cũng chả thèm ra tín hiệu gì. Để đỡ tắc em phải chạy xe sang bên phải của bác ý vào hẻm khác để bác đó đi. Nhiều người ý thức chưa cao mặc dù đi xe nhiều tiền.

• Wow
Hạng D
31/5/14
3.471
4.301
113
Thế mới đúng chất người Sài Gòn. Phải em, em cũng nhường như vậy. Người được nhường họ hạnh phúc hơn mình nhiều lần.

Tiện đây em cũng share cái clip này để thấy cách hành xử nó khác xa 2 bác ở trên như thế nào

Nguồn: YouTube Camera Giao Thông
Thấy 30 là ối giồi ôi rồi :rolleyes: