Hạng B2
29/8/19
204
2
0
26
tp Hồ Chí Minh
Tỉnh / Thành
TP. Hồ Chí Minh
Quận / Huyện
Quận Bình Tân
Địa chỉ
Số Q5, đường 2A, phường An Lạc A, Bình Tân.
Số điện thoại
0901861620
Giá
3200000000
Chị của mình ra nước ngoài sinh sống nên không ai trông coi.
Cần cho thuê lại khu đất 4 mặt tiền đẹp nhất khu dân cư Chánh Nghĩa, Thủ Dầu Một, Bình Dương. Khu dân cư hiện hữu sầm uất nhất Bình Dương.
Cùng các tiện ích xung quanh chưa đầy 7 phút đã có:
  • Công viên vui chơi giải trí Thanh Lễ 7 phút.
  • Chợ Thủ Dầu Một 5 phút.
  • Tòa nhà Becamex 3 phút.
  • Chung cư Compass One 1 phút.
  • Chung cư C-SkyView 30 giây và các tiện ích khác như : ngân hàng, trường học, bệnh viện, nhà hàng chưa tới 5p Tổng diện tích : 3000m2. Mặt bằng hiện có 1 căn biệt thự và sân tennis đang hoạt động. Giá thuê 320 triệu/tháng.
Ai cho mượn vốn mình thuê liền, mình sẽ kinh doanh như sau:
Trước hết mình cho thuê lại ngay căn biệt thự rộng hơn 600m2 để khách làm văn phòng công ty quá rộng rãi luôn với giá 5000usd Còn lại phần sân tennis với hơn 2400m2 thì mình thiết kế lại văn phòng công ty để cho thuê Mình có cách tính vậy :
Hiện tại văn phòng công ty cho thuê tại Bình Dương rất hiếm đa phần những cty phải thuê nhà nguyên căn để làm công ty nên giá thuê nhà và văn phòng cty trong khu Chánh Nghĩa nói riêng và TDM nói chung đều rất cao.
Mình tính diện tích còn lại là 2500m2 đi mình sẽ xây dựng mỗi văn phòng cho thuê là 50m2 với giá trung bình 10 triệu / tháng
  • 2500m2 : 50m2 = 50 căn văn phòng - 50 x 10 triệu / căn tiền cho thuê = 500 triệu /tháng
  • 500 triệu + 5 ngàn usd cho thuê biệt thự = 615 triệu tháng ( nghe có lý chứ )
  • tổng trừ cho tiền thuê hàng tháng ( 615 - 320 = 295 triệu / tháng tiền lời ) Chi phí đầu tư khoản 10 tỷ trong vòng 3 năm lấy lại vốn nếu thuê 10 năm thì 7 năm sau ngồi đếm tiền.
Ở đây mình chỉ lấy giá cho thuê trung bình 10 triệu / tháng, nếu Anh/Chi nào đầu tư lớn hơn đẹp hơn xây dựng cao tầng thì giá cao nữa có thể tham khảo giá thuê VP của bên Becamex tower Ý kiến của mình chỉ bấy nhiêu đây
Anh/Chi có mô hình nào hay hơn thì vào inbox mình cùng chia sẻ nhé .
Anh/ Chi thuê mặt bằng này thì gọi em nhé 0901861620

Attachments