Hạng B1
12/7/11
77
0
6
con xe em có vần đề thế này mong các bác chỉ giáo gíup em ạ: hôm nay vừa lùi xe ra gara đi đón sắp nhỏ thì trời chuyển mưa, và do em để chế độ gạt nước tự động nên cần gạt nó tự gạt nước các bác ạ, một lúc sau thì tự nhiên cần gạt bên tài khi nó gạt gần thẳng đứng thì nó kêu lọc cọc và nhảy tưng tưng trên mặt kính làm em khó chịu quá, em ấn nước rửa kính 2 đến 3 lần cho nó sạch và gạt lại thì vẩn bị tình trạng nhảy lọc cọc trên kính lái...em bực quá chuyền chế độ ấn và gạt một lần thì nó có giảm nhưng vẫn bị nhảy tưng tưng...em không biết phài làm gì với cái gạt này nữa, em có kiểm tra lá mía cao su, vẫn còn mới tốt không bị chai biến dạng thế mà lại như vậy thật là bực cả mình bác ạ...đã vậy còn bị cái báo lỗi hiện ra trên màn hình"top up washed fluid" em kiểm tra lại thấy vẫn còn rất nhiều nuớc rửa kính trong bình, sau đó em có châm thêm 1 chai nước suối aquafina 330ml thì đầy tới miệng nắp....và em cứ lặp lại động tác phun xịt rửa và gạt kính nhiều lần mà nó vẫn không hết tình trạng cần gạt nhảy lọc cọc...và cái thông báo lỗi nêu trên vẫn cứ hiện trên mặt đồng hồ taplô. các bác chỉ giúp em bây giờ thì em nên làm gì ạ, có nên thay thế lá mía cao su khác, súc rửa và thay nước rửa kính mới và làm sao để reset cái lỗi kia ạ? xe em mới lấy từ Haxaco chưa tới 1 tháng ạ!

Hạng C
7/8/11
647
32
43
47
Xì Gòng
fast five nói:
con xe em có vần đề thế này mong các bác chỉ giáo gíup em ạ: hôm nay vừa lùi xe ra gara đi đón sắp nhỏ thì trời chuyển mưa, và do em để chế độ gạt nước tự động nên cần gạt nó tự gạt nước các bác ạ, một lúc sau thì tự nhiên cần gạt bên tài khi nó gạt gần thẳng đứng thì nó kêu lọc cọc và nhảy tưng tưng trên mặt kính làm em khó chịu quá, em ấn nước rửa kính 2 đến 3 lần cho nó sạch và gạt lại thì vẩn bị tình trạng nhảy lọc cọc trên kính lái...em bực quá chuyền chế độ ấn và gạt một lần thì nó có giảm nhưng vẫn bị nhảy tưng tưng...em không biết phài làm gì với cái gạt này nữa, em có kiểm tra lá mía cao su, vẫn còn mới tốt không bị chai biến dạng thế mà lại như vậy thật là bực cả mình bác ạ...đã vậy còn bị cái báo lỗi hiện ra trên màn hình"top up washed fluid" em kiểm tra lại thấy vẫn còn rất nhiều nuớc rửa kính trong bình, sau đó em có châm thêm 1 chai nước suối aquafina 330ml thì đầy tới miệng nắp....và em cứ lặp lại động tác phun xịt rửa và gạt kính nhiều lần mà nó vẫn không hết tình trạng cần gạt nhảy lọc cọc...và cái thông báo lỗi nêu trên vẫn cứ hiện trên mặt đồng hồ taplô. các bác chỉ giúp em bây giờ thì em nên làm gì ạ, có nên thay thế lá mía cao su khác, súc rửa và thay nước rửa kính mới và làm sao để reset cái lỗi kia ạ? xe em mới lấy từ Haxaco chưa tới 1 tháng ạ!
Hôm thứ 7 tuần trước em cũng bị đúng trường hợp của cụ và cái cần gạt nước của em nó cũng kêu lọc xọc như vậy. Rất khó chịu. Em hẹn Mercedes thứ 2 kiểm tra lại xem sao thì đến thứ 2 nó lại...bình thường:confused: thành ra em không qua hãng xem sao nữa. Nhưng cái cần gạt nước của em thì nó không hiện lên vụ báo cáo như của cụ!

Thêm một cái nữa là cái tap lô tự dưng đi bây giờ có tiếng è è rất khó chịu. Em dự là chắc mấy cái nhựa nó không khít vào nhau, chạy nó bị rung nó kêu thế. :( Hôm nọ rửa xe còn phát hiện ra một cái tổ tò vò bằng đất nó đậu trong mũi xe nữa. Chả hiểu Final Approval được issue dựa trên tiêu chí gì nữa:confused:

Giờ em phân vân không biết nên mang vào hãng để check không hay là cứ để kệ nó đến 8000km vào bảo dưỡng một thể.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
17/2/11
95
0
8
fast five nói:
Vụ này trên box Mer này nói quá nhiều rồi, bác chịu khó search lại đi xe nào cũng bị. Nghe các bác ấy nói mua gạt nước dỏm bỏ vô thì hết bị:D

Hạng D
6/5/11
1.210
28
48
34
Thành phố Hồ Chí Minh
vụ này hồi đó xe em mới lấy về cũng bị rùi cũng lên đây hỏi tùm lum nhưng cũng ko ai biết nguyên nhân nên thôi chịu sống chung với lũ luôn. Giờ xe chạy được gần 5000 km rùi thì tự nhiên nó hết. Nên mấy bác cứ yên tâm đi. Còn vụ lỗi "top up washed fluid" như bác chủ thớt nói thì em chưa gặp bao giờ nên hẻm bình luận. Chúc bác vui với vợ mới.

Hạng C
17/6/11
633
1.067
43
"Top up washer fluid" not "Top up washed fluid".....chia buồn cùng bác chủ....bị như dzầy rất khó chịu
lạch...cạch...lạch...cạch...lộc..cộc...lộc..cộc
Biết đâu chừng bác chủ thay cái cao su gạt mới thì nó sẽ hết ngay mà...

Hạng C
7/8/11
647
32
43
47
Xì Gòng
ngngvinh90 nói:
vụ này hồi đó xe em mới lấy về cũng bị rùi cũng lên đây hỏi tùm lum nhưng cũng ko ai biết nguyên nhân nên thôi chịu sống chung với lũ luôn. Giờ xe chạy được gần 5000 km rùi thì tự nhiên nó hết. Nên mấy bác cứ yên tâm đi. Còn vụ lỗi "top up washed fluid" như bác chủ thớt nói thì em chưa gặp bao giờ nên hẻm bình luận. Chúc bác vui với vợ mới.

Hì hì, em là em thích cụ đấy! Em nghĩ thế có khi lại hay, cứ kệ bu nó, có khi tự dưng nó lại hết :D

Quả này chắc cũng giống quả....lấy vợ. Lấy về cũng phải....dzốt đa mấy bận nó mới....hết kêu được :)
chứ đầu tiên là...nó kêu âm lên í chứ hí hí

Em nghe lời cụ luôn!

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
gạt nước là bệnh của Merc,đã có bài nói về cái này và hướng giải quyết là đặt mua của 1 hãng thứ 3 bla bla..xe e cũng bị 1 time cứ định bụng vào hãng xem sao thì tự nhiên nó cũng hết.Nói chung rằm cúng kĩ tí là OK hết

Hạng C
7/3/07
759
153
43
Em đi Camry gần 4 năm chưa hề bị 1 lỗi gì.Vậy mà em cũng mê mercedes nữa.:confused:

Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
Khẹc khẹc nó lúc bị lúc không mới đau chứ [:O]. Chắc là em í lâu lâu bị xì chét nên nhảy ráp trên mặt kính thui í mà :D.
Quả này là nhiều dòng bị lắm C, E, GLK đủ mặt anh hào luôn

Hạng B1
12/7/11
77
0
6
em cảm ơn các bác góp ý, như vậy thì là bệnh chung của merc rồi, bệnh "cà tưng nhảy ráp" của cần gạt nước như vậy thật là khó chịu..không biết có ý kiến phản hồi nào đc chuyển tới MBV chưa nhỉ,???:mad:, em để như vậy đi hết tháng xem sao, nếu còn như vậy em thề sẽ bẻ gẫy lun rùi báo mất thay cái mới...xem có khá hơn không ..he..he..như vậy có ác không mí bác!
, còn cái báo lỗi "top up washer fluid" thì hôm nay mà nó không tự biến mất...em cũng trả về địa phương Haxaco cho giải quyết ạ!:):):):)