Tập Lái
4/4/19
45
18
11
34
Cal7 giờ căn giá tốt khoảng nhiêu m2 bác?
Res11 giá có khi còn cao hơn Richstart nữa, bỏ qua đi bác
Em không biết giá này có cao không, căn 66m2 em đang nhắm giá hơn tỉ chín xíu. Tính bình quân cỡ 31-32 tr /m2

Tập Lái
4/4/19
45
18
11
34
Bác làm việc ở Tân Phú nên vào tham khảo thử trong Celadon City đi anh.Khu Tân Phú không có cái nào qua nó được.
Bác nên né mấy cái nào dính tới TTC,nó làm ăn cùi bắp lắm.Đang dính nó cái bên quận 4,chẳng thấy nó báo lý do này nọ cho mình an tâm.Nó còn kêu mình gửi mail xin tạm dừng đóng tiền dự án nữa chứ,mẹ mà dự án nó có thi công nữa đâu.
Vâng Celadon em cũng có nghía thử. Cái TTC bên quận 4 thì hổm nay em thấy được lên báo, chắc vướng giấy tờ gì đó nên k dám thu tiền nữa :)

Tập Lái
4/4/19
45
18
11
34
Tầng mấy mà có giá đó thế Bác ? mua CĐT à ?
Cái đó là mua lại từ người khác, có tính tiền chênh lệch luôn rồi bác, cỡ tầng 5 ấy. Bác thấy giá đó có chấp nhận được không?

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Nó lên cái vụ noxh chứ nhà tm nó vẫn OK, đc phép bán. Vị trí nó OK, giá cũng OK. Chỉ nhập nhằng là cđt nó đang ủ mưu huy động vốn trái luật nhưng bị tuýt còi. Nó xây cũng cất nóc roài. Cũng là lựa chọn tốt để tham khảo, bên TTC còn ko ký đc hđmb thì bác nghĩ gì. Ko thì dạt qua mé AEON cũng mấy dự án của Hưng Thịnh. Còn gần Car7 có cái dự án của Res11 pháp lý cũng OK.
E có hỏi mấy bác rành rành vụ này thì dc biết nếu giấy tờ ok thì từ khi cất nóc tới khi bàn giao hoàn thiện là 2 năm. Còn vướng để giải quyết thì 4 năm. Còn giấy tờ ko giải quyết dc hay cddt tèo thì là forever.
Nếu đúng là vậy thì nếu mua cái này để ở thì cũng đợi lâu ít nhất 2 năm. Mà cái này xây đến tầng 27 rồi chưa có hdmb thì khả năng 4 năm mới dọn vào ở.
Thokng tin e tham khảo.

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Nó cho bán mà bác, chỉ khoá một số căn noxh thôi. Còn xây vẫn xây bt, đêm vẫn sáng đèn. Cất nóc đến hoàn thiện tầm 10-12th. Còn sổ sách thì hên xui. Bác có nhầm lẫn gì ko á. Nhiều dự án khác đều vậy.
E có hỏi mấy bác rành rành vụ này thì dc biết nếu giấy tờ ok thì từ khi cất nóc tới khi bàn giao hoàn thiện là 2 năm. Còn vướng để giải quyết thì 4 năm. Còn giấy tờ ko giải quyết dc hay cddt tèo thì là forever.
Nếu đúng là vậy thì nếu mua cái này để ở thì cũng đợi lâu ít nhất 2 năm. Mà cái này xây đến tầng 27 rồi chưa có hdmb thì khả năng 4 năm mới dọn vào ở.
Thokng tin e tham khảo.

Tập Lái
12/6/18
26
9
3
43
Thokng tin e tham khảo.
Em thấy hơi lúng túng một chút về cái này, sao căn hộ Botanica Premier của NO dân dọn vào ở mấy năm nay nhưng vẫn chưa ra đc HĐMB ! vậy HĐMB nó liên quan đến quyền lợi người mua chứ ko phải tiến độ dự án đâu Bác ? Em hiểu vậy đúng không nhỉ ?

Tập Lái
4/4/19
45
18
11
34
Thokng tin e tham khảo.
Sao bác quote bài của căn Western Capital mà nội dung dường như bác lại nói đến thằng Carillon 7? Mà từ lúc cất nóc tới hoàn thiện làm gì tới 2 năm lận bác, em chưa nghe thông tin này bao giờ. Còn vụ giấy tờ (như sổ hồng) có thể vướng nhiều năm thì đúng là em có nghe.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Dạ, là thông tin bên lề e lượm lặt từ zalo các bác tham khảo. Nó ko phải là mẫu số chung cho mọi dự án. E chỉ góp ý để các bác có thể đánh giá dc độ rủi ro. Hihi
Nó cho bán mà bác, chỉ khoá một số căn noxh thôi. Còn xây vẫn xây bt, đêm vẫn sáng đèn. Cất nóc đến hoàn thiện tầm 10-12th. Còn sổ sách thì hên xui. Bác có nhầm lẫn gì ko á. Nhiều dự án khác đều vậy.

Em thấy hơi lúng túng một chút về cái này, sao căn hộ Botanica Premier của NO dân dọn vào ở mấy năm nay nhưng vẫn chưa ra đc HĐMB ! vậy HĐMB nó liên quan đến quyền lợi người mua chứ ko phải tiến độ dự án đâu Bác ? Em hiểu vậy đúng không nhỉ ?

Sao bác quote bài của căn Western Capital mà nội dung dường như bác lại nói đến thằng Carillon 7? Mà từ lúc cất nóc tới hoàn thiện làm gì tới 2 năm lận bác, em chưa nghe thông tin này bao giờ. Còn vụ giấy tờ (như sổ hồng) có thể vướng nhiều năm thì đúng là em có nghe.