Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Cái hđmb tức là dự án đủ đk để bán, là đúng theo pháp luật. Còn Botanica nó ko có hđmb vì đất bên đó lấy ko theo pháp luật, Nova nó nộp một số tiền cho NN trước đến khi lô đất đc định giá thì thiếu thừa Nova sẽ làm việc tiếp. Vì Nova nó lách chỗ này, mấy a NN mắt nhắm mắt mở để hợp thức hoá, gọi là tạo điều kiện. Nên Nova nó mới xây nhanh như vậy. Đùng cái cụ Tổng đốt lò nên đất công được lật lại, cái nào vi phạm thì làm lại cho đúng. Thế nên Nova nó treo luôn đến giờ.
Có hđmb thì bác mới vay bank đc.
Em thấy hơi lúng túng một chút về cái này, sao căn hộ Botanica Premier của NO dân dọn vào ở mấy năm nay nhưng vẫn chưa ra đc HĐMB ! vậy HĐMB nó liên quan đến quyền lợi người mua chứ ko phải tiến độ dự án đâu Bác ? Em hiểu vậy đúng không nhỉ ?

Tập Lái
12/6/18
26
9
3
43
Cái hđmb tức là dự án đủ đk để bán, là đúng theo pháp luật. Còn Botanica nó ko có hđmb vì đất bên đó lấy ko theo pháp luật, Nova nó nộp một số tiền cho NN trước đến khi lô đất đc định giá thì thiếu thừa Nova sẽ làm việc tiếp. Vì Nova nó lách chỗ này, mấy a NN mắt nhắm mắt mở để hợp thức hoá, gọi là tạo điều kiện. Nên Nova nó mới xây nhanh như vậy. Đùng cái cụ Tổng đốt lò nên đất công được lật lại, cái nào vi phạm thì làm lại cho đúng. Thế nên Nova nó treo luôn đến giờ.
Có hđmb thì bác mới vay bank đc.
Đã rõ, cảm ơn bác nhé.

Tập Lái
5/4/19
20
8
3
40
ko có hdmb thì dễ dàng sang tay với cdt, ví dụ cr7 sang tay hoài, người sau mua lại suất của người trước, sau đó xóa hồ sơ người trước, người sau vẫn là f1. thị trường giờ tào lao quá. mua 1 thứ hình thành trong tương lai, chưa biết ra sao mà còn bị hành!!!

Tập Lái
5/4/19
20
8
3
40
Mình đang có 1 số căn hộ ở dự án Carillon 7 của TTC Land
Căn 2pn từ 63-66m2 giá từ 1t8 , 1t9
Dự Án bàn giao đầu năm 2020 ,đã xây lên đến tầng 24-25
Tiện ích đầy đủ : hồ bơi , gym ,bệnh viện ,trường học .....
mình đang tìm mua căn 2pn, tránh hướng tây,tầm trung lên, bạn pm mình or zalo 0988.514.58 ba nhé. tks

Tập Lái
20/6/16
8
5
5
34
Mình đang có 1 số căn hộ ở dự án Carillon 7 của TTC Land
Căn 2pn từ 63-66m2 giá từ 1t8 , 1t9
Dự Án bàn giao đầu năm 2020 ,đã xây lên đến tầng 24-25
Tiện ích đầy đủ : hồ bơi , gym ,bệnh viện ,trường học .....
Có 3pn ko Mrpeo

Tập Lái
4/4/19
45
18
11
34
ko có hdmb thì dễ dàng sang tay với cdt, ví dụ cr7 sang tay hoài, người sau mua lại suất của người trước, sau đó xóa hồ sơ người trước, người sau vẫn là f1. thị trường giờ tào lao quá. mua 1 thứ hình thành trong tương lai, chưa biết ra sao mà còn bị hành!!!
Em thấy hồ sơ thủ tục sang tay khá dễ dàng, nghe nói trong tháng này cất nóc. Tuy nhiên phải có trong tay hợp đồng mua bán may ra mới chắc ăn.

Tập Lái
12/6/18
26
9
3
43
Em thấy hồ sơ thủ tục sang tay khá dễ dàng, nghe nói trong tháng này cất nóc. Tuy nhiên phải có trong tay hợp đồng mua bán may ra mới chắc ăn.
10/4 cất nóc luôn đó bác.
Hình như TTCLand (Sacomreal) tiền lệ rồi hay sao thấy mấy cái khác sau khi cất nóc mới có HĐMB , vd như Ca 5 đó bác. Ko hiểu lý do lắm ....

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
4/4/19
45
18
11
34
10/4 cất nóc luôn đó bác.
Hình như TTCLand (Sacomreal) tiền lệ rồi hay sao thấy mấy cái khác sau khi cất nóc mới có HĐMB , vd như Ca 5 đó bác. Ko hiểu lý do lắm ....
Nhanh vậy bác, vậy là mai cất nóc à, giá chắc lại lên nữa. Em cũng k hiểu lý do mãi về sau nó mới có hợp đồng mua bán trong khi người thân của em mua bên chỗ khác, có hợp đồng mua bán nhanh gọn lắm.

Tập Lái
20/2/19
27
10
3
30
TTC hiện k biết có bị gì k mà huy động vốn nhiều lắm bác ạ.Theo em dc biết thì đan huy động vốn 1 cái ở quận 5 và 1 cái ở quận 8.Tiền phí hoa hồng mô giới trả cho sàn thì ngâm cả năm vẫn chưa trả đo bác.

Tập Lái
4/4/19
45
18
11
34
TTC hiện k biết có bị gì k mà huy động vốn nhiều lắm bác ạ.Theo em dc biết thì đan huy động vốn 1 cái ở quận 5 và 1 cái ở quận 8.Tiền phí hoa hồng mô giới trả cho sàn thì ngâm cả năm vẫn chưa trả đo bác.
Vâng, em có nhận thấy việc đó. Tiến độ đóng tiền có vẻ nhanh và cao hơn các chung cư khác. Thời gian giao nhà thì không có cam kết cụ thể (do vẫn chỉ là hợp đồng đặt cọc). Em mới thấy thông báo trên FB là mai cất nóc bên Carillon 7 rồi. Không biết đến khi nào bên đó mới ký hợp đồng mua bán cho an tâm.