Hạng C
10/12/13
587
6.943
93
Như tiêu đề, có người nhà hỏi em về việc mua căn hộ chung cư ở vũng tàu gần biển để thư giãn. Sực nhớ CNL toàn cao thủ nên em mạo muội hỏi chung cư nào mua được và ổn ?
điều kiện là đi bộ ra biển được. Em xin hết

Hạng B2
25/2/13
475
1.341
93
Vấn đề ngân sách của anh là bao nhiêu ? A muốn mấy phòng ngủ, Khu trên chí linh hay bãi sau ?

Hạng D
21/4/10
3.121
36.194
113
HCM city
Như tiêu đề, có người nhà hỏi em về việc mua căn hộ chung cư ở vũng tàu gần biển để thư giãn. Sực nhớ CNL toàn cao thủ nên em mạo muội hỏi chung cư nào mua được và ổn ?
điều kiện là đi bộ ra biển được. Em xin hết
Anh khuyên người nhà nên bỏ suy nghĩ này. Lấy tiền đó ra thuê ks ngủ khoẻ hơn. Nếu kd BĐS thì không nói.

Hạng B2
25/2/13
475
1.341
93
Khoảng tỉ 7, tỉ 8 đầy
Bữa em có hỏi vì quan tâm tới dạng condotel mà thấy nhiều phốt quá nên chuyển hướng rồi @tmt911 @Civic 2988
Ở vt hình như ko có condotel anh. Em ko làm đất cát nên ko rành. Chỉ biết giao do người quen, bạn bè mua để ở.Căn đợt trc mình hỏi giúp anh họ vẫn chưa bán vì cơ bản cũng ko cần tiền, đang cho thuê tháng 10 củ.

• Like
Reactions: Hcivic
Thánh Nhảm
10/3/17
821
76.882
93
47
Có một doanh nhân nói một câu rất hay, và đã đc post trên này, nhưng có vẻ bọn 95% luôn luôn bỏ ngoài tai kiến thức của ng khác và luôn hành động theo cảm tính.
Mình post lại câu đó:
"Vì bạn muốn uống sữa, mà bạn lại định nuôi một con bò".

Hạng B2
25/2/13
475
1.341
93
Anh khuyên người nhà nên bỏ suy nghĩ này. Lấy tiền đó ra thuê ks ngủ khoẻ hơn. Nếu kd BĐS thì không nói.
Mỗi người 1 suy nghĩ anh. Em thấy cũng ko thiếu người mua xong làm nội thất theo ý. 2 tuần xuống 1 lần nghỉ ngơi, ae bạn bè cần cho ở vài ngày. Những người này họ thích sinh hoạt ở nhà, nấu ăn ở nhà, ko thích ra quán.

Hạng D
26/9/12
1.036
67.417
113
Ho Chi Minh City
Hồi bạn e có mua cái căn hộ gì ngay sau KS Tháng Mười, cũng bảo đầu tư rồi kết hợp nghỉ ngơi cho gia đình bạn bè. Nhưng rốt cuộc chẳng mục đích nào đạt cả. Mua 800tr thì mấy năm sau bán dc 850tr. Còn chả mấy khi có thời gian để xuống. Nói thật nghỉ ngơi thì ra khách sạn có người phục vụ cho sướng thằng người. Mang tiếng là nhà mình nhưng mỗi lần xuống phải dọn dẹp này nọ thì đâu còn sức mà dưỡng hay nghỉ gì.

Hạng C
7/3/17
681
13.553
93
Mỗi người 1 suy nghĩ anh. Em thấy cũng ko thiếu người mua xong làm nội thất theo ý. 2 tuần xuống 1 lần nghỉ ngơi, ae bạn bè cần cho ở vài ngày. Những người này họ thích sinh hoạt ở nhà, nấu ăn ở nhà, ko thích ra quán.
Căn hộ cho thuê đầy ra, đợt mình thuê căn hộ 3PN Sơn Thịnh sát Biển ở cũng thoải mái