Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/8/07
169
53
28
Dear các bác,
Em đang quan tâm căn hộ Thảo Loan vì giá cả hợp lý, vị trí gần khu trung tâm, vật liệu trang thiết bị thấy cũng ok. Các bác tư vấn giúp em dự án này có ok không ạ (về tiến độ thi công, độ tin cậy của CĐT, giấy tờ pháp lý...)?
Cảm ơn các bác!

Last edited by a moderator:
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
93.405
113
Sài Gòn
Mình cùng quan tâm căn hộ Thảo Loan này lắm. Đi 1 lần là thích. Vì nếu cầu cho thông từ Hướng này thì về Q.1 chỉ mất 5-10 phút ra hướng Siêu thị Lotte Q.7, Hiện tại đi Q.8 cũng không xa. Chạy chừng 10phút là đến cầu Nguyễn Văn Cừ.

Nhưng cái mình thắc mắc là căn hộ Thảo Loan có 2 loại. 1 loại đã xây xong và 1 loại đang còn là bãi đất trống.

Có hỏi thông tin thì bên bán trả lời ấp úng sao sao đó. Nhưng mình chỉ thích căn hộ Thảo Loan như trong hình....vẽ (căn to nhất). Chắc căn nhỏ là căn đã xây rồi. Nhìn bé quá.

Giá thì tự nhiên down còn 16-17T/1m2 so với gia gốc là 22-23T/1m2.

Tóm lại, cái lo lớn nhất là Chủ Đầu Từ thế nào....Liệu bỏ cả tỷ ra lại nhắm mắt chờ 2 chữ....HÊN XUI?

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
Cái Thảo Loan nhỏ là cái xây trước rồi đó mấy bác. Hiện lúc đầu chào bán giá trung bình khoảng 25tr/m2 là thấp nhất dự kiến bàn giao nhà là Quý II/2012
Giờ thì giá bị down xuống còn khoảng 20tr/m2, đã xây xong phần thô nhưng 1 tháng nay chưa bắt tay vô làm hoàn thiện
Cái Thảo Loan lớn lớn thì đã làm lễ khởi công vào Quý III năm ngoái (em k nhớ rõ tháng mấy) hiện đang được phơi nắng. Muốn chào bán thì cũng phải xong cái móng, còn bàn giao thì 201....
Bác nào biết thông tin thêm thì góp ý nha

Hạng B2
14/4/11
154
238
43
đèn nhà ai nấy sáng,biết trước là giàu rùi bác...nghe ao hồn đồn 2013 giao nhà....thấy anh Hoà Bình xây phần thô ......còn lại kg biết ra sao......hên xui..

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Pháp lý kg phải lo .
Tình hình thì TL đang lún sâu,âu cũng chỉ là cái giá phải trả cho thói hành xử chợ búa trong kinh doanh .
Công ty đã bán gần hết CP,NH thì kg cho vay BĐS,hàng bán thì chậm .= tiền đâu để xây?
Các bác có dư quá thì gặp em chỉ chỗ cho nhét vào :D

Hạng B2
15/8/07
169
53
28
Sale nói với em là bán cái Thảo Loan kế bên Hồng Lĩnh, xong phần thô rồi, đang hoàn thiện nhưng hết vốn, nghe đâu đang bán cho Hoà Bình mấy sàn để hoàn thiện cho xong. Bác thang_real có thông tin gì về CĐT thì cho mọi người biết thêm với, em đang có nhu cầu mua để ở nên rất quan tâm dự án này. Tks bác!

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Sắp bán đứt luôn rồi các bác, tình hình CĐT và nhà thầu đang thỏa thuận với nhau !

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
w204 nói:
Sale nói với em là bán cái Thảo Loan kế bên Hồng Lĩnh, xong phần thô rồi, đang hoàn thiện nhưng hết vốn, nghe đâu đang bán cho Hoà Bình mấy sàn để hoàn thiện cho xong. Bác thang_real có thông tin gì về CĐT thì cho mọi người biết thêm với, em đang có nhu cầu mua để ở nên rất quan tâm dự án này. Tks bác!

Nói rõ hơn về chủ ĐT em nghĩ kg tiện .Còn bản thân em khuyên bác thế này.
Hiện tại bác là người đang có lúa mà cứ phân vân kg biết nên gieo vào miếng đất nào đế nó tươi tốt hay chi ít là những hạt giống đó kg bị chôt.Nay bác đã chấm 1 miếng đất để gieo hạt (đó là DA CH Thảo loan) nhưng bác lại kg biết chủ đất đã cày bừa,làm cỏ,bón phân hay chưa (pháp lý,tài chính,...) Vậy thì rất đơn giản là bác hãy đợi cho chủ đất cày bừa,làm cỏ,bón phân,vô nước xong rồi hãy gieo hat. Mà trong thời buổi này những vấn đề đó là phải thấy mới tin nha bác . Đừng nghe họ nói ngọt mà gieo bừa,mất giống như chơi đấy.Có nhẹ thì gieo hoài nó mới lên mầm cũng khổ lắm , vì cái giống bị còi từ trong trứng khi lớn lên nó cũng èo uột,khó nuôi ...

Hạng D
9/5/09
3.411
16.257
113
Bác thangreal nói đúng đó bác. em bị kẹp chim một cái giống vậy nè. Ôm hận chứ biết làm sao. Dù lúc mua em cũng mua để ở.

Hạng B2
15/8/07
169
53
28
Tình hình các CĐT giờ nguy hiểm các bác nhỉ, em thích căn hộ mới xây nhưng giờ chắc phải kiếm mấy dự án xong rồi cho yên tâm quá :(

Status
Không mở trả lời sau này.