Tập Lái
20/4/17
1
0
3
Xin chào anh em OS, sau thời gian nặng nề vì thất bại trong việc làm ăn, đang chơi vơi chưa biết nên làm gì tiếp theo.Tình cờ vào diễn đàn tâm sự một chút: Em trước đây có học 2 năm bên kinh tế nhưng hồi đó lại cực ghét kinh tế sau theo ngành kĩ thuật công việc tốt với mức lương ổn, rồi một hôm trở trời đem theo chút vốn liếng gom góp lâu nay cộng với chút ngây thơ và kết quả cho ra một đống nợ. Nhưng quả là cái gì cũng có cái giá của nó tuy thêm nợ tiền bạc nhưng vui vì đã tìm thấy cái nghề mà làm bản thân cảm thấy thực sự hứng thú: bán hàng. Nó làm bản thân em hoàn thiện từng giờ, từ cách ứng xử hành động đến suy nghĩ và điều này quả thật là khó khăn với một kẻ bất cần đời như em. Nhưng biết làm sao, đã yêu rồi thì ... Bán hàng được gặp biết bao nhiêu người trong xã hội kiểu nào cũng có làm mình vui có, làm mình tức cũng có, rồi học hỏi từ họ rất nhiều từ những mánh khóe trong làm ăn, trò bẩn hay những kiến thức mà họ đã phải đánh đổi rất nhiều thứ để có được.Vất vả nhưng thú vị và được nhiều hơn cái mất. Đó là cảm nhận của em còn mọi người?
Việc thứ hai em tin mọi người có thể giúp được và sẽ giúp: Suy nghĩ mãi từng làm chủ giờ đi làm công thì cũng thật thẹn thùng, mà chậc lưỡi tự bảo: mày không yêu tiền sao, không đi làm thì lấy gì mà sống, mày chẳng bảo mày thích bán hàng sao, thích gặp gỡ những người có thể làm cuộc sống của mày tốt hơn nữa sao? Và em quyết định sẽ lại một lần nữa gia nhập thế giới bán hàng, và lần này sẽ là ô tô. Em năm nay 25 tuổi chưa từng tốt nghiệp đại học, lại mù tịt về ô tô trừ kinh nghiệm lơ xe thời đi học cộng với việc ngồi với khách hàng nhiều. Vậy nên em mong anh em nào đã và đang làm trong lĩnh vực này cho em biết em cần chuẩn bị những gì để có thể bước chân vào nghề này và sau đó rất mong có một người nhận dìu dắt em vào nghề vì em biết dù có tự tin đến mức nào nhưng nếu có người hướng dẫn thì lúc nào cũng bước đi nhanh hơn. Em hiện tại độc thân đang ở nhờ tại Sài Gòn vậy nên sẵn sàng cho mọi thử thách. Nếu pic có sai mong Mod chuyển đi chứ đừng xóa nhé. Không biết có ai đọc không nhưng dù sao cũng cảm ơn anh em OS trước:3dcuoi:!

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
sao không chọn nghề khác dễ hơn không, ra mấy tiệm cà phê thấy có đề bảng tuyêngr nhân viên bán cà phê ( cũng là bán hàng)

• Like
Reactions: HongHy
Tập Lái
20/4/17
1
0
3
Cảm ơn vì đã gợi ý. Mà cafe tuyển chân dài thôi, không có cơ hội. Vào showroom ô tô xin việc thấy khoảng 40 nhân viên kinh doanh là đủ biết khốc liệt thế nào rồi, tuyển hàng tuần và hàng ngày- vậy mới thú chứ.