Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cần số civic 2.0 gen 8 bị kẹt

Hạng B2
5/3/14
337
790
93
Sang nay đi công chuyện em dừng xe tại bãi rồi kéo cần số về P, đến khi đạp phanh để kéo về D thì cái cần số không nhúc nhích, loay hoay khởi động lại rồi đạp ga rồi lắc vô lăng các kiểu thì sau 15p lại kéo về D được. Có bác nào đi civic 2.0 gen 8 gặp tình trạng vậy chưa ạ? E hoang mang quá do lúc ấy xe ra vô cũng đông mà mình thì cứ đứng 1 cục mà ko biết phải làm sao!

Hạng B2
5/3/14
337
790
93
Mong các cao nhân chỉ giáo. Liệu có phải cảm biến ở cần gạt hay chân phanh bị hư ko ạ??

• Like
Reactions: Lê Minh Tài
Tập Lái
10/9/07
37
37
18
Bác ơi, trên bệ cần số có 1 cái nắp che nhỏ như chỗ căm USB, bác mở nó ra, lấy chìa khoá hay gì đó nhét vào là nó sẽ mở khoá cần số cho Bác chạy bìn thường. Bác chạy vô hãng hoặc đâu đó mở ra thay cái cầu chì là xong nhé, nhiều lắm vài chục k thôi, tránh bị chém. Cần thì gọi E nhé! Bên CLB Civic SG

Hạng B2
5/3/14
337
790
93
Bác ơi, trên bệ cần số có 1 cái nắp che nhỏ như chỗ căm USB, bác mở nó ra, lấy chìa khoá hay gì đó nhét vào là nó sẽ mở khoá cần số cho Bác chạy bìn thường. Bác chạy vô hãng hoặc đâu đó mở ra thay cái cầu chì là xong nhé, nhiều lắm vài chục k thôi, tránh bị chém. Cần thì gọi E nhé! Bên CLB Civic SG
Dạ em cảm ơn bác nhiều! :)

Hạng B2
5/3/14
337
790
93
Xe bác ở khu vực nào vậy ạ.Nếu gần Gò Vấp mang qua bên em kiểm tra giúp bác.Bác gọi 0911799968 để được hỗ trợ nè bác
Em ở q9 lận. Nếu cần e sẽ alo bác ạ. Bên bác có dán film cách nhiệt ko? Nếu có giá yêu hôm nào e sẽ ghé :)

• Like
Reactions: Lê Minh Tài
Hạng B2
5/3/14
337
790
93
À bác ở quận mấy vậy? Em ở q9, nếu đi ngang qua e mời bác cf giao lưu. E cũng có tham gia hội civic sg mà chưa có đi off được bữa nào? :)

Tập Lái
10/9/07
37
37
18
À bác ở quận mấy vậy? Em ở q9, nếu đi ngang qua e mời bác cf giao lưu. E cũng có tham gia hội civic sg mà chưa có đi off được bữa nào? :)
Mình bên Tân Bình, bữa nào đi off có khi gặ nhau Bác

Hạng B2
3/10/17
105
45
28
35
Xe bố vợ mình vừa bị xong, y xì lỗi của bạn. Bảo chỗ sửa chữa thay cảm biến chân phanh là ok

• Like
Reactions: panamera82