Tập Lái
9/12/13
27
9
3
Chào cả nhà. Em đang cần tìm loa cũ theo xe còn kêu tốt để thay cho cái loa rè bị hư màng loa của con xe yêu dấu Mazda6 2004 của em. Bác nào đi Mazda cùng dòng có nâng cấp độ chế âm thanh dư loa ra thì nhượng lại cho em một cái hoặc một cặp để thay loa với nha. Xin cảm ơn.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.991
113
Ra ngoài khanh phong TBinh Trọng thiếu gì bác ơi. Loa hột xoài dễ kiếm mà.

Tập Lái
9/12/13
27
9
3
Hii, em muốn tìm hàng zin theo xe nghe cho đồng bộ với 3 cái còn lại trên xe đó bác Thái Anh. Chứ loa nhỏ mới bán nhiều ngoài TBT, ADV hầu như toàn loa China. Với lại phải thay luôn một cặp.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.991
113
E nghĩ bác mua 1 cặp có tích hợp luôn treble để thay loa phía sau nghe cho hay, M6 loa phia sau nghe thiếu treble nghiêm trọng, với lại loa theo xe IDN cũng chả có tăm tiếng gì cả bác ơi.

Tập Lái
9/12/13
27
9
3
Loa zin Mazda6 nghe ổn lắm mà bác (theo gu của em và em không có nhu cầu âm thanh cao). V/v thiếu dư âm treble/bass, bác nhấn vào cái nút tròn tròn lớn phía dưới bên trái trên mặt dưỡng điều chỉnh lại thử xem.

Còn vụ loa nhỏ gắn thêm để thay, hôm trước em có KN sắm một cặp Altec Lansing 2.8tr (được tư vấn là loại loa nhỏ nghe rất ok rồi) chỗ bác Vũ TBT để gắn thêm cho con Spark mới của em (chỉ trang bị có 2 loa trước theo xe) thì công nhận là âm treble rất rõ và hay, nhưng lại hok có bass luôn nghe lào xào bén âm chói tai lắm. Báo hại em phải tốn thêm $$ trang bị thêm sub nữa nghe mới êm.

Để xem đã. Sáng mai em sẽ tháo cửa xe lấy hẳn cái loa đó ra nhờ mấy bác thợ chuyên loa ktra sơ qua xem sao rồi mới tính.

Chỉnh sửa cuối: