Hạng B1
5/2/09
70
31
18
Hồ Chí Minh

Hix tình hình là em đang rất kết con Sonata 2010 ( 2011 ) . Lâu lâu thấy mấy bác bên Q7 chạy vào TP nhìn kết quá chịu không được .

Em đang tính bán em Santa Fe SLX Max option đời 2009 màu bạc . Mua hồi giữa tháng 3 - 2009 . Mới đi được < 10k KM ^^!

Giờ em thắc mắc là giờ không biết bán giá bao nhiêu là vừa mấy bác nhỉ :( hix . Được giá chắc bán đi cưới em Sonota wa hiih .

Cần tư vấn có nên đổi Santa Fe 2009 SLX -> Sonata 2010

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/6/07
233
4
18
xe bác này đi ít nhỉ,xe em SLX 2010 mua cuối tháng 9/2009 mà giờ đã hơn 10.000 km rồi

Hạng B2
11/4/07
467
1
16
Sonata có đẹp nhưng em vẫn kết SF hơn. Ngoài một lỗi nhỏ là thi thoảng điều hoà SF hút không khí bên ngoài lẫn mùi khói dầu, còn lại em thấy hài lòng.

Hạng D
11/12/09
1.039
31
0
Nhân tiện bác huunhan2k nhắc đến vụ điều hòa, em cũng mới 'ngộ' ra rằng khi chuyển điều hòa về chế độ Auto, xe sẽ tự động lấy gió ngoài khi nó cho rằng kg khí trong xe kg 'clean', nhưng rất tiếc nó kg tự chuyển về chế độ lấy gió trong sau khi đã clean kg khí trong xe... và nếu xe các bác đang rất 'clean' thì chuyển sang chế độ Auto nó cũng sẽ kg chuyển sang chế độ lấy gió ngoài. Mặc định SF 2010 sẽ tự động điều chỉnh tốc độ quạt để nhanh chóng đạt nhiệt độ mong muốn, sau đó tự động giảm tốc độ quạt lại... mà kg phụ thuộc vào Auto hay kg Auto. Điều này về cơ bản là khác Civic trước em đi, cho phép người lái chủ động nguồn gió, nhưng sẽ kg giảm tốc độ quạt nếu kg đưa điều hòa về chế độ Auto.

Hạng B2
21/10/09
171
1
0
huunhan2k nói:
Sonata có đẹp nhưng em vẫn kết SF hơn. Ngoài một lỗi nhỏ là thi thoảng điều hoà SF hút không khí bên ngoài lẫn mùi khói dầu, còn lại em thấy hài lòng.
SF có 2 chế độ là lấy gió ngoài và không lấy gió ngoài , 2 nút hình chiếc xe dưới cánh quạt đó bác, khi đi sau xe khác hay đường đông, bụi thì đừng chỉnh chế độ lấy gió ngoài hay auto(vì auto đôi khi cũng tự lấy gió ngoài) nhé bác,dể hít khói lắm

Hạng B2
12/1/09
137
0
0
bình thường lấy gió ngoài , ko có xe vẫn hôi nồng mùi dầu , cái này theo em là điểm em cảm thấy tệ nhất ở xe santafe máy dầu , ngoài ra thì ok

Hạng B2
2/9/09
263
0
16
NIIT-ICT Hà Nội
vngocquang nói:
bình thường lấy gió ngoài , ko có xe vẫn hôi nồng mùi dầu , cái này theo em là điểm em cảm thấy tệ nhất ở xe santafe máy dầu , ngoài ra thì ok

em thắc mắc là giờ không biết bán giá bao nhiêu là vừa mấy bác nhỉ :( hix

Ủa sao em ko thấy gì nhỉ? Hay mũi em ...điếc ta?

Em nhà ở ngoại ô, đồng thẳng cánh cò bay, không khí trong lành nên em toàn để gió ngoài thôi ạ.

Hạng B2
21/10/09
171
1
0
vngocquang nói:

Em thấy trong xe đâu hôi mùi dầu đâu bác, có chăng chỉ là mùi khói bụi khi mình chỉnh chế độ lấy gió ngoài, chỉ có đứng bên ngoài lúc xe dừng(đặc biệt là lúc xe đề máy thấy mùi dầu nồng nặc) mới thấy hôi mùi dầu, thêm nữa là lúc đánh xe vào nhà thì hôi dầu thật nhưng chỉ tắt máy là hết hôi ngay.

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Gió trời của ta ... toàn mùi xăng xe máy ngoài đường chứ không phải mùi dầu đâu các bác .Còn đỗ tại chỗ mà lấy gió ngoài đúng có mùi dầu.