Hạng B1
13/12/11
51
6
8
Quận Phú Nhuận Tp.HCM
Chào các bác,

Số là em vừa mua Cruze LTZ 2010 được mấy hôm. Xe đã chạy được 55.000km. Trong quá trình sử dụng em gặp một số tình huống lạ mà từ đó giờ các loại xe em đã sử dụng không có ạ. Mong các bước tư vấn hộ em:

1- Khi chuyển số từ P sang D hoặc từ D về P thì xe tự động unlock cửa, khoản này làm em bị ngỡ ngàng nhất. Bình thường nếu mình chủ động, tới nơi rồi chuyển về P nó unlock thì tiện thật, nhưng trong tình huống như em gặp hôm chở vợ cả đi qua phà thì hơi bị bất tiện ạ, đang xếp hàng chờ xuống phà thì có mấy người bán vé số tới mời, nhà em từ chối rồi. Em chuyển sang P thì xe tự động unlock, vợ chồng em bị giật mình, phải bấm lock lại ngay, vì mất công có sự cố không mong muốn xảy ra thì phiền...

2- Xe em có thay DVD loại zin theo xe trong hãng. Khi chuyển số về P hoặc sang D lại thì DVD tự tắt rồi tự bật lại, khi bật lại volume rất to (như kiểu mặc định volume là to như vậy ạ) => giật mình lần 2, lại phải lụi cụi chỉnh nhỏ lại.

3- Khi chuyển số R, màn hình de hiện lên rất chậm, như kiểu firmware nó xưa rồi nên chậm xử lý vậy. Có khi de xong rồi nó mới hiện lên => lại một tình huống lạ.

4- Khi bật passing thì pha sáng lên một lúc mới tắt chứ không phản ứng chớp tắt nhanh như các loại xe khác ạ. Em cũng thấy không quen kiểu này.

==> Em muốn hỏi các bác là mình có thể chỉnh lại theo ý của em như sau được không ạ?

1- Lock hay unlock cửa là do mình chỉnh bằng nút khóa trung tâm chứ không phụ thuộc vào việc chuyển số.
2, 3- Set up màn hình không phụ thuộc vào chế độ P hay D, không tự tắt rồi khởi động lại khi chuyển số. nếu có thì chỉ phụ thuộc chế độ R (bật màn hình de) thôi. Ngoài ra có thể làm thế nào để màn hình nó xử lý nhanh hơn không ạ, thời buổi hiện đại mà nó còn chạy như rùa thật là ức chế :((
4- Có thể điều chỉnh bật passing theo ý mình không ạ? Bật là chớp rồi tắt ngay chứ không chờ một lúc lâu mới tắt ạ.

Em cám ơn các bác.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.580
3.088
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
1,4 thì em chịu .
2,3 bị như thế là có khả năng do cái DVD , bác thử bảo hãng đổi cái khác xem sao. Và thường các DVD TQ hay bị lỗi như thế bác ah.

Hạng B2
8/11/10
126
20
18
xe cru có hệ thống lock/unlock 1 cửa hoặc các cửa theo tốc độ và theo vị trí khóa/cần số. tất cả đều rất tiện dụng và thông minh. thậm chí cả đèn xi nhan, còi, đèn trong xe đều có thể setup cách phản ứng theo ý muốn.
vấn đề là bác lỡ thay mất cái cd gin nên mất luôn config. nhiều khi thay mấy cái lởm khởm nó còn phá luôn hệ thống.
camera de mà lên chậm thì chắc là dvd zỏm hoặc là loại cũ chỉ dành cho các xe cổ + mặt dưỡng rồi.

Tập Lái
3/6/14
22
7
3
35
1/có thể chủ xe trước đã gắn loại tự động unlock cửa giống như các loại xe mới như bây giờ...chuyện này hết sức bt...
2,3/thì chắc chắn do màn hình....mình có cái màn hình sv720 chỉ k có đâu dvd...xai ngon.. Cảm ứng mượt,cam de rõ ban đêm...và đúng theo yêu cầu của a
4/ thì mình k hỉu nó là gì