Hạng D
29/3/07
1.808
656
113
vnexpress.net
Chào các bác

Hiện nay em đang cần 1 phầm mềm dùng để edit cắt dán các đọan video clip, nhưng khổ nỗi em là gà lơ mơ :D, nên cần lọai nào dễ dễ sự dụng cho gà như em . Các bác tư vấn giúp em nên dùng lọai nào nhé :)

Đa tạ các bác

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Ngon bổ và miễn phí thì dùng ngay thằng window, em quên tên rồi. Có cắt, nối, lồng nhạc + chỉnh âm, chuyển cảnh..đủ hết những chức năng cơ bản. Em dùng máy chụp hình quay clip nhỏ xong dùng nó làm thành phim, lồng nhạc vô y như Studio chuyên nghiệp. :)

Hạng B1
11/5/10
73
0
0
vovinam nói:
Ngon bổ và miễn phí thì dùng ngay thằng window, em quên tên rồi. Có cắt, nối, lồng nhạc + chỉnh âm, chuyển cảnh..đủ hết những chức năng cơ bản. Em dùng máy chụp hình quay clip nhỏ xong dùng nó làm thành phim, lồng nhạc vô y như Studio chuyên nghiệp. :)

movie maker hả bác ? cái này xài đơn giản nhưng chỉ xem trên máy tính thôi burn ra đĩa xấu hoắc vì độ phân giải kém lắm.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
pakpak.com nói:
vovinam nói:

movie maker hả bác ? cái này xài đơn giản nhưng chỉ xem trên máy tính thôi burn ra đĩa xấu hoắc vì độ phân giải kém lắm.

Ừ thì tại em quay bằng máy chụp hình thì vốn dĩ nó đã xấu quắc rồi. :D

Hạng B2
15/9/09
303
30
28
bác vào mấy cái forum chuyên về máy tính, mục video vi điếc gì đó là đầy soft, tha hồ down
(softvnn, vn-zoom, ...., hoặc tìm trên google là nó cũng tự ra hết)

Hạng D
12/12/03
2.829
3.731
113
Vietnam
Thế e muốn 1 phần mềm...dễ sự dụng dùng để che mặt trên phim video thì cái nào tiện các cao thủ nhỉ?

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
Tuithichxehoi nói:
Thế e muốn 1 phần mềm...dễ sự dụng dùng để che mặt trên phim video thì cái nào tiện các cao thủ nhỉ?
bác định tung phim xxx lên mạng hả?

Hạng B2
6/2/10
106
0
0
HCM City
tuithichxxx đóng phim với búp bê, quay lại phải che mặt, sợ người khác nhận ra

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/4/10
111
74
28
xong cái thớt

CNL giờ cái gì cũng dẫn tới xxx đựoc hết, thua các bác luôn

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
Video Edit Magic 4.47 Full Retail Version <== link down
hướng dẫn:
Video Edit Magic là phần mềm biên tập phim đa chức năng, hỗ trợ các định dạng AVI, WMV, ASF, MPEG. Ngoài ra, bạn có thể cắt, ráp, bắt hình và dựng phim. Tương thích mọi Windows.

Với giao diện kéo-thả trực quan, người sử dụng rất dễ dàng đưa các đoạn video vào trong thanh chỉnh sửa thời gian thực (timeline) và lắp ráp chúng lại thành một bộ phim hoàn chỉnh chỉ trong ít phút. Được bổ sung thêm các hiệu ứng chuyển cảnh chuyên nghiệp,những bài nhạc nền mới, tất cả đã sẵn sàng để trưng bày thế giới những kiệt tác của bạn. Bạn có thể biên tập và phối hợp những định dạng file thông dụng bao gồm cả AVI,WMV.ASF,MPEG,JPEG … trên cùng một thanh chỉnh sửa. Điều này thực sự rất tiện lợi và tiết kiệm thời gian khi bạn muốn tạo ra một sản phẩm duy nhất từ nhiều nguồn khác nhau.

Với Video Edit Magic bạn có thể :

* Chỉnh sửa file video bằng USB hay thông qua FireWire
* Biên tập riêng rẽ từng thành phần audio và video của một file media
* Thêm hiệu ứng vào các đoạn video.
* Trang trí đoạn video của bạn với hơn 150 hiệu ứng chuyển đổi khác nhau.
* Làm phim với các định dạng AVI,WMV,MPEG,WMA,QuickTime and DV AVI
* Dùng một đoạn âm thanh hoặc giọng nói làm nền khớp với file video.
* Thêm phụ đề cho phim.
* Kết hợp nhiều định dạng file khác nhau vào cùng một thanh chỉnh sửa
* Cắt,sao chép và dán những clip từ file media này đến file media khác
* Tạo file VCD và DVD.
* Cắt xén video và audio
* Xuất những file video của bạn tới bất kỳ thiết bị Digital Video Camera nào.

Nguồn: softvnnn

Last edited by a moderator: