Hạng B2
25/4/19
164
521
96
38
LỜI CẢNH BÁO CHO CÁC BÁC!!!

Anh em có mua bảo hiểm làm ơn né thằng bảo hiểm hàng không ra giúp em!
Em ham rẻ mua của nó giờ phải ngậm trái đắng đây ạ ! Xe em tự va quẹt , hãng báo phải thay thế nhưng bh chỉ duyệt giá sửa chữa chỉ bằng 1/3 giá hãng đưa ra, hãng báo phải sửa hơn 18tr mà nó chỉ đồng ý bồi thường hơn 6tr, em không đồng ý ngâm xe em cả tuần nay.
Giờ đưa ra phương án sửa ngoài nó còn bắt em phải chịu chi phí cẩu xe và tiền công hãng tháo lắp nữa! Nhân biên giám định thì ăn nói mất dạy! Xe em Hyundai, mà nó đòi em phải đưa vô hãng Nissan sửa chữa, viện lý do có liên kết. Coi như đây là bài học cho em và em xin chia sẽ cho mấy anh em khác biết.

Lời cảnh báo cho anh em: Mua bảo hiểm né công ty bảo hiểm hàng không ra

Hạng D
14/8/11
4.167
87.984
113
Hợp đồng bảo hiểm giữa anh và BHHK quy định ra sao ??? Có HĐ rồi cứ lôi điều khoản HĐ ra mà làm, nếu không đảm bảo thì kiện !!
Có một thực tế là phần lớn chủ xe mua BH mà ko hề đọc hợp đồng ... khi có chuyện thì mới thắc mắc !!

Hạng B2
9/8/19
183
401
63
39
Hợp đồng bảo hiểm giữa anh và BHHK quy định ra sao ??? Có HĐ rồi cứ lôi điều khoản HĐ ra mà làm, nếu không đảm bảo thì kiện !!
Có một thực tế là phần lớn chủ xe mua BH mà ko hề đọc hợp đồng ... khi có chuyện thì mới thắc mắc !!
đòi đủ loại giấy tờ bác ạ, e còn nghe nói có trường hợp chủ xe thì cứ đợi bảo hiểm, bảo hiểm k đền v là xe hư cả thoeif gian dài.

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Coi bảng trên thì: 1 số món chắc chủ topic y/c thay nhưng BH chỉ sửa. Cái này thì BH nào cũng vậy thôi, họ chỉ thay mới khi chi phí khắc phục từ 70%/giá thay thế mới mà thôi!

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Thế à em đã không mua BH từ lâu rồi, sau khi cùng BH đấu võ mồm nẩy lữa.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
BH em cứ chơi loại có miễn thường, nó dễ chịu hơn. dù gì mình cũng tự va quẹt bỏ ra 500k 1tr cũng đỡ hơn 10 20tr.