Hạng B2
24/9/14
102
218
43
gãi gãi, khó trả lời quá =)) em lấy ví dụ cho nó đơn giản thôi mà. Thế bác ôm cái máy về mà ko có win à =)) còn mang ra ngoài cài thì lại tốn tiền (vẫn ví dụ là bác ko biết cài win nhé)
Còn bác muốn cài win bản quyền hả, 200 USD bác có dám bỏ không????
Còn yêu cầu chạy tool để về lại như cũ hả, nói thẳng luôn là nó quý, nó nể, nó muốn giữ khách thì nó chạy lại. Còn cứ thái độ đòi ăn thua, kiện tụng hả, CÒN LÂU ! Đã sai lè ra mà cứ cãi >.<
Không phải em kiện tụng bác ơi, hơi đâu mà đi cù nhầy với với Bá Kiến... Em post bài là để cảnh báo cho anh em nào lỡ cài bản đồ, crTr ... thì biết đường mà liệu. Thời gian đó để đi làm việc khác....
Các bác cãi nhau cũng được, nhưng em ý kiến là đừng nói lời cay đắng xúc phạm nhau, mỗi người một vẻ, mỗi người một quan điểm....

• Like
Reactions: vthanh6 and nta139
Hạng B1
1/9/14
70
30
18
44
Hanoi
www.gears.vn
Trường Hải làm ăn lởm khởm coi thường KH Việt là quá chuẩn rồi. Chất lượng lắp ráp lởm, dịch vụ cũng nhiều phần lởm. E là E cứ cạch VinaMazda ra các bác ợ

KMP
Hạng B2
30/5/13
220
71
28
Em cũng đồng tình với ý kiến bác chủ, con mazda của em chạy mới được hơn một năm mà bị hư cái bình ắc quy đem vào hãng kiểm tra họ bảo phải thay cái bình GS mới với giá 2,3tr (trong khi ngoài thị trường bán có tầm 1,5tr bình khô) cho cái bình nước mới đau chứ. Hỏi dịch vụ sao mắc dữ vậy họ bảo giá này do hãng đưa xuống họ không biết. Em đem ra ngoài thay cái bình khác vào thì bị lỗi ilding stop (bây giờ nó không hoạt động, muốn nó hoạt động phải mang vào hãng chạy lại phần mềm). Bữa trước mua xe mà biết mấy việc này mua bà Honda hoặc Toyota cho rồi bớt phiền. Trước em đi con Honda thay bình Bosch có 1,5tr trong hãng.
Dịch vụ và phụ kiện của Mazda so với các hãng khác em thấy không bằng. Chỉ là cảm nhận cá nhân thôi, bác nào có ý kiến khác vui lòng chia sẽ thêm nha.
Cái này thì bác chưa hiểu rõ rồi. Bình cho Mazda3 hay CX5 có idling stop nó mắc ở bình thường. Em thấy con Cx5 nhà em vẫn xài bình nước nhưng có ghi rõ là bình dùng cho idling stop.
Ngoài ra, phụ tùng trong hãng lúc nào cũng cao hơn phụ tùng ngày từ 1. đến 1.5. Hãng nào cũng vậy chứ không riêng Mazda.

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Thực ra cũng do chủ xe mazda phá quá, cài rất nhiều thứ linh tinh gây lỗi Mazda Connect. Riêng cái kích hoạt DVD khi lái xe và cài bản đồ không gây ra lỗi nhưng vẫn bị hãng cho là nguyên nhân gây lỗi.
Bạn chủ xe hay nhân viên bên mazda kiểm tra xe mà rành dữ vậy??

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Chà, cái này mà cá vàng nổi lên hay bất cứ hệ thống điện này có gì là anh chủ tiêu.
Kiểu này có khi cả máy, hộp số, đèn đuốc, thắng, điện,... cũng không được bảo hành.
Chỉ có mấy thứ không liên quan tới điện : bi, bố thắng, môt số phần cơ.
Ah, mà cái nào liên quan thì hãng đổ là vật tư thay thế định kỳ, phải bỏ tiền thay.
Chết mẹ, cái gì cũng lôi hộp CMU liên quan vào thì còn cái gì bảo hành ta??
:3dmatkinh::3dmatkinh::3dmatkinh::3dmatkinh:

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Em thấy CMU thì liên quan gì đến ECU nhể.
Éo lắp CMU thì xe vẫn nổ máy chạy bình thường mà

• Like
Reactions: nta139