Hạng B2
24/3/11
355
2.585
123
Bác nào về miền Tây trong dịp Lễ 2/9 chú ý bẫy đèn đỏ ở giao lộ này (giao lộ đầu tiên tính từ vòng xoay QL1A-Ng.Văn Linh). Đèn đỏ ở đây bị mất tín hiệu màu Xanh trong vòng 15-20s trước khi chuyển sang Vàng. Đây là "kèo thơm" cho các xxx! Các bác chắc chắn bị tuýt lại nếu vẫn chạy thẳng trong khi không thấy đèn Xanh lẫn Đỏ (trong khi đèn rẽ trái hoặc quay đầu vẫn Đỏ).
Kinh nghiệm:
- Muốn chắc ăn thì dừng lại chờ đèn Xanh nhưng coi chừng bị "hôn đít"!
- Nếu lỡ vượt và bị tuýt lại thì sử dụng vũ khí theo tinh thần OS: từ tốn giải thích và nêu rõ quyền của mình:
+ Chấp nhận bị lập BB và nêu quyền được ghi ý kiến vào BB.
+ Được ghi lại hình ảnh, âm thanh của sự viêc để làm bằng chứng khiếu nại (nếu có). Đừng alo, aliếc nhờ trợ giúp gì phiền các cụ đang nghỉ Lễ!:D
Theo ghi nhận của em trong khoảng 10 p ở đây: 10 xe bị tuýt thì có 8 xe mất "xiềng"!
Chúc các bác OSers có 1 kỳ nghỉ vui vẻ cùng gia đình và không bị mất xiềng 1 cách vô lý. Cuối cùng đề nghị các bác bên GTCC sửa lại đèn cho con dân nước Việt nhờ. Kính!

Hạng C
Đúng phóc, tuần trước em đi wa đoạn này cũng gặp kiểu đèn "mờ mờ ảo ảo" này, tự dung thấy 1 đoàn xe dài hơn 5 chiếc vẫn dừng nên em chắc ăn "tâm lý bầy đàn" dừng theo luôn.

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Tks bác nhiều, lỗi này là của anh chánh rồi xxx lợi dụng và chỉ khổ ace tài xế mà thôi

Hạng B2
24/6/12
213
0
0
cám ơn bác chủ,3 tây mình đi chơi ở an giang phải cảnh giác thôi

Hạng D
13/1/11
1.100
26.451
113
Thanks bác chủ nhiều lắm, tối nay mình cũng về quê bằng ngõ này.