Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Có một số bác đã độ màn hình gối cho SF, tưởng có vẻ xe sẽ cool hơn nhưng thực tế lại làm giảm độ bảo vệ cho người ngồi trên xe. Cụ thể là với loại SF có active head rest (tựa đầu chủ động), khi xảy ra sự cố, tựa đầu sẽ hạn chế được chấn động lên cổ đầu người ngồi ở 2 ghế đầu. Các bác xem videoclip này sẽ rõ hơn:
[YouTube=<object width="425" height="355"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/nB45wssJfSI&hl=en"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/nB45wssJfSI&hl=en" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="355"></embed></object>]

Hạng C
21/4/07
992
133
43
RE: Cảnh báo các bác khi độ màn hình gối cho SF

Em mua xe SF ở HMV tiêu chuẩn 3, buồn là nó cắt active head rest (tựa đầu chủ động),vui là làm màn hình gối không ảnh hưởng đến kết cấu xe

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Ối xời, thế mà từ trước đến giờ em lại tưởng Active head rest phải là loại đầu ghế dầy dầy có 2 khuôn cơ, khi xảy ra tai nạn thì một khuôn sẽ bung ra đỡ cho cú hất đầu ngược lại tránh gãy cổ...
Đại loại thế này

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Bây giờ công nghệ hiện đại không cần 2 khuôn, và đặc biệt là không bị quá dày như mấy cái đời trước.

Hạng C
20/11/07
529
0
16

Dĩ nhiên khi độ màn hình gối cho SF một số Bác cũng biết và hiểu vấn đề như Bác KV nêu ra. Nhưng các bác ấy phải đánh đổi được cái này thì chấp nhận mất cái kia thui đặc biệt các bác có mấy cô "công chúa" và các cậu "hoàng tử".:D:D:D

Hạng D
2/1/08
3.518
9
38
52
Muakskisses City

Bác nói đúng! Lái cẩn thận hơn 1 tí - hàng ghế sau phục vụ mấy nhóc xem phim hoạt hình, chơi game - đũng đáng để đánh đổi lắm chứ!
Mà hình như con CLX cùi hủi của em, cái tựa đầu nó ko có chức năng này nên cũng chẳng tiếc chi 2 cái gối đầu. Mấy bác chạy SLX thì cũng nên cân nhắc vì đây cũng là 1 tiêu chuẩn an toàn mà những xe hạng sang trên thế giới mới có!

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em thì lại thích kiểu dày dày của Bi và Mẹc đời mới.

Trích đoạn: Everest 2.6

Bây giờ công nghệ hiện đại không cần 2 khuôn, và đặc biệt là không bị quá dày như mấy cái đời trước.

Hạng B2
22/2/08
163
0
16
Hà Nội

ĐẸP,
nhìn cool quá bác à, em cũng kết kiểu của BI va MEC hơn, hihi, hơn nữa xe em muốn cũng ko có, bọn HMV nó căt trim rùi. hic hic

Tập Lái
25/11/06
39
1
0

các bác cho em hỏi cái MH gối bao tìền thế ạ,?

Hạng B2
2/12/04
258
0
0

Sale nói HMV tiêu chuẩn 3 cũng có đấy chứ, còn demo cho em xem nữa.
Ngoài ra còn có cả sấy gương ngoài, em cũng khoái cái này vì xe trước mỗi lần mưa là chả nhìn thấy gì đằng sau

Trích đoạn: datphuongnam

Em mua xe SF ở HMV tiêu chuẩn 3, buồn là nó cắt active head rest (tựa đầu chủ động),vui là làm màn hình gối không ảnh hưởng đến kết cấu xe