Hạng B2
2/4/05
319
10
18
Em xin Mod và Admin mấy dòng vì bức xúc.
Chuyện là qua ông anh giới thiệu, em đã lập giao dịch với ông anh Phạm Tiến Đạt với hy vọng tìm cho mình một chiếc xe phù hợp cùng với một lời hứa và cam kết rất uy tín.
Tuy nhiên, sau khi nhận được tiền, Phạm Tiến Đạt đã bùng không giao hàng như cam kết. Đến nay không thể liên lạc được, đệ của Đạt là Tâm hứa hươu hứa vượn rồi chặn số không thể gọi được.
Qua thông tin từ các nguồn, em được biết có rất nhiều người đã chuyển tiền cho Đạt nhờ mua phụ tùng và xe (bao gồm cả xe motor và ô tô). Từ kinh nghiệm của em, rất mong anh em yêu xe hãy cẩn thận với các đối tượng này:
Số đt giao dịch gồm:
091 1115413 (Đạt - Sài Gòn)
091 1117143 (Tâm - nói giọng khu vực Nghệ Tĩnh, đệ của Đạt)
Tài khoản giao dịch 091000323620
Tại Ngân hàng Vietcombank thành phố Cà Mau
Ai biết thông tin về các đối tượng này xin nhắn giùm cho em qua số 0168.3.năm bảy bảy sáu bảy bảy.
Em xin cảm ơn và hậu tạ!
Cảnh báo lừa đảo qua bán xe và phụ tùng

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Thời này các giao dịch có giá trị lớn thì cứ COD(giao hàng đến nhà và trả tiền) cho chắc ăn. Còn không thì tới trực tiếp mà mua. Toàn lừa đảo trên mạng mà chuyển tiền cái giề.

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Trời ơi sao anh lại tin mấy tụi này. Nó bán xe lừa đảo từ xưa giờ mà. Anh vô 5giay.vn tụi nó bán lừa đầy trên mạng. Thường là như thế này:
-Với chiêu trò xe trốn thuế xe nhập Cam đủ thứ, giá rất rẻ, nó sẽ yêu cầu đặt cọc trước đợi xe về (lừa lần 1).
-Đợi lâu quá mình sốt ruột thì lại hối, nó viện cớ là xe bị bắt hoặc bị abc đủ thứ kêu chuyển thêm tiền để lấy xe ra (lần 2). Xong rồi xù luôn.
Ai ngộ ra mình bị lừa thì chỉ bị lần 1. Nhiều người cứ tin tưởng chuyển lần 2. Mấy vụ này nhiều lắm rồi anh ơi. Chưa ai tóm được tụi nó!

Hạng B2
2/4/05
319
10
18
Cảm ơn các bác đã quan tâm. Em vì ông anh nên đồng ý xuống tiền. Nếu như ai đó có cùng hoàn cảnh hoặc có thông tin, xin pm cho em hoặc qua số 01683 năm bảy bảy sáu bảy bảy nhé.
Em cảm ơn!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
14/6/16
798
2.090
93
Tuyệt Tình Cốc
Em cũng thường mua hàng qua mạng (phải nói là hơi bị nhiều luôn)...... nhưng tới khi GD thì bên bán đề nghị "nhận đc tiền mới chuyển hàng" hay "anh cứ chuyển tiền trước cho em, anh yên tâm công ty em là công ty lớn" ....tự nhiên em hết thix mua nữa!! Giờ thật sự em chỉ mua hàng khi đc bên bán chuyển hàng đến tận tay xem đúng hàng rồi giao tiền cho người ship hàng cho mình xong người ship ấy giao tiền của mình cho người bán là xong (công ty nhận ship hàng em thấy mặc đồ Viettel, đặt hàng Hà Nội hôm sau bay tới SG cực nhanh, an toàn)

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Đúng là hiện đại thì hại điện. Nhưng pác mua hàng cũng gà mờ quá. Tại sao ko kiểm tra số điện thoại của người bán. Rất đơn giản. Pác chỉ cần gõ số điện thoại của người bán vào google. Google sẽ cho pác biết người đó là ai. Nếu đã bán hàng trên mạng thì số đt sẽ hiện nên vô số trên google. Bán những gì,.... rất nhiều thông tin. Còn số đt mà ko có trên google thì pác tránh xa nhé.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Em cũng thi thoảng mua hàng qua mạng, nhưng em chọn chức năng nhận hàng trả tiền. Cứ nhận hàng tại nhà, mở ra coi thấy ok thì trả tiền, không ok thì trả hàng. Em một lần mua bàn phím máy tính, khi nhận hàng mở ra thấy mẻ 1 miếng em trả hàng ghi luôn vào giấy xác nhận hàng lỗi.

• Like
Reactions: Huy-BL and nttanmam
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Mua con xe mà mua qua mạng thì làm sao sờ nắn nó cho đc trước khi quyết định mua? Đã gặp trúng bọn này thì lành ít dữ nhiều rồi, chúc bác chủ may mắn vậy!

• Like
Reactions: nttanmam