Hạng D
28/11/09
1.172
2.648
113
Hồ Chí Minh

Hiện nay các đồng chí Công An thường xuyên quay phim (quay bs xe và vị trí ghế ngồi của tài xế) để xác định lỗi phạt nguội tại khu vực Hồ Con Rùa vào hằng ngày khoảng từ 9h-10h.
Điều đáng lưu ý các Bác gửi xe tại các quán cafe bảo vệ hướng dẫn đậu xe đàng hoàng ra về xin 20k nhưng CA phạt thì các Bác tự chịu chứ quán không chịu trách nhiệm gì cả nên đừng tin mấy chú bảo vệ mà đậu xe mà bị phạt oan nha.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vioswhite and ntt61
Hạng D
29/5/09
3.834
8.481
113
Neu gui giay bao phat ve nha, nhung minh khong di thi sao? Xxxx cuong che minh nhu the nao? E cung bi gui giay bao ve nha, nhung e khong di.

• Like
Reactions: tuan394
Hạng C
5/7/13
574
15
18
CD2345 nói:
Neu gui giay bao phat ve nha, nhung minh khong di thi sao? Xxxx cuong che minh nhu the nao? E cung bi gui giay bao ve nha, nhung e khong di.
Thanks bác chủ đả cảnh báo,em bị CS 113 phạt đậu xe ngay quán cafe 42,hết 08 xị,giam bằng lái 01 tháng,làm theo lời bác Hà Sonata,em lấy BB chớ không làm hư cán bộ..mấy anh Bảo vệ hùn 4 xị,mà em thấy tội quá thôi không lấy,mấy ảnh mừng quá trời..

• Like
Reactions: NamHung
Hạng B2
12/7/12
395
84
28
CD2345 nói:
CD2345 nói:

Bạn e ko bị gửi giấy phạt về nhà, nhưng khi bị giữ giấy tờ vì một lỗi khác, lúc đó CSGT mới xử luôn vụ đậu xe sai luật này. Lần đó truy ra lỗi 23 lần đậu xe sai luật tại đường Nguyễn Văn Linh.

• Like
Reactions: vioswhite
LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa
anhlong625 nói:
Hiện nay các đồng chí Công An thường xuyên quay phim (quay bs xe và vị trí ghế ngồi của tài xế) để xác định lỗi phạt nguội tại khu vực Hồ Con Rùa vào hằng ngày khoảng từ 9h-10h.
Điều đáng lưu ý các Bác gửi xe tại các quán cafe bảo vệ hướng dẫn đậu xe đàng hoàng ra về xin 20k nhưng CA phạt thì các Bác tự chịu chứ quán không chịu trách nhiệm gì cả nên đừng tin mấy chú bảo vệ mà đậu xe mà bị phạt oan nha.
Thanks bác chủ đã cảnh báo.

Hạng D
28/11/09
1.172
2.648
113
Hồ Chí Minh
Khu vực này chỉ có quán Ucafe là có bải đậu xe hoặc chịu khó chạy qua bên hông NVH Thanh Niên gửi chứ kg bị mất tiền oan vì đậu xe theo hướng dẫn bảo vệ quán

• Like
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Giấy báo đã gửi về Phường thì khó lòng mà trốn lắm. CSKV tới hoài cũng thấy ngại.
Quay phim phạt nguội không phải cung đường này mà gần như khắp Trung tâm TP. Nhưng mà phải làm như thế để dẹp cái bọn taxi đi (như khu vực xung quanh Vincom chẳng hạn)

• Like