Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Hiện tại đang có một kiểu ăn cắp mới đang được bọn rác rưởi áp dụng tại các TP
- Đối tượng: đi xe hơi một mình, bên trong xe có để đồ nhìn thấy rõ
- Hình thức: bọn chúng thường đợi xe đến ngã tư đèn đỏ sau đó bắn đinh. Đinh là một lá sắt mỏng gập lại rỗng ở giữa vì vậy sau khi bị bắn chỉ đi một đoạn là lốp bị hết hơi (Thường chúng bắn ở bánh sau bên phải - cái này cũng được bọn nó nghiên cứu). Sau khi chúng ta dừng lại bên đường để thay lốp chúng sẽ đến mở xe và lấy trộm đồ bên trong. (Kể cả khoá xe mình cũng ko kịp)
Chúng bắn đinh lốp bên phải để khi chúng ta thay lốp sẽ mở cửa phía ngoài lấy đồ sau đó đồng bọn chạy qua và tẩu thoát. Có thể chúng còn hỗ trợ mình thay lốp nữa đó nên các bác phải cẩn thận.

Ông bạn tôi bị tại chợ Bến Thành, mặc dù sau khi đánh xe vào lề đường, cẩn thận khoá xe mà vẫn còn bị phá cửa vừa mất đồ, mất cả tiền thay khoá. Người dân nhìn thấy hô hoán mà còn ko kịp với bọn nó. Hôm rồi mặc dù tôi đã được ông bạn gọi cảnh báo mà vẫn bị dính ở Giảng Võ Hà Nội, bọn chúng bắn đinh tại ngã tư Láng Hạ đường Láng, tôi đi thêm một đoạn rồi dừng ở bên đường thay lốp. Tại thời điểm đó mình đã nghĩ ngay đến trường hợp của ông bạn, cẩn thận cất túi máy tính xuống hàng khe ghế thứ 3. Vậy mà vẫn mất do bọn chúng còn cho cả thằng đến ra vẻ giúp mình. Nói chung bọn nó dàn dựng rất chuyên nghiệp.

Mong các bác nào lốp bị hết hơi là phải cảnh giác cao độ nhé (Có thể bọn nó còn cướp giật đó). Tôi biết rồi mà vẫn dính. Đau quá các bác ạ!
Bác nào đầu gấu một chút, mà rơi vào trường hợp này gọi điện cho người thân chặn đường trước rồi giả vờ ko biết, đợi cho bọn nó mở cửa xông ra đánh bỏ mẹ chúng nó đi. Dạo này tội phạm nhiều quá.

Mong BDH OS làm thế nào đó để cảnh báo anh em gấp. Bạn tôi vừa bị tuần trước ở TP HCM, tôi bị tuần này ở HN. Nguy cấp rồi đó các bác.

Đây là ảnh cái đinh xe tôi bị (chụp bằng điện thoại nên ko tốt lắm)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: truonghiep
Hạng D
9/7/07
2.875
4
38
52
Tp.HCM
www.mobileshop.vn
Re:Cảnh báo tới các OSer: một kiểu ăn cắp mới của những người đi oto

Cám ơn bác đã thông tin cho AE, dạo này chúng nó tợn quá, hôm qua chúng nó mới vào shop e đua cái giỏ của cô NV

Hạng B2
4/1/08
441
0
18
48

Ông anh em vừa bị mất 300 triệu cũng vì dừng xe thay bánh sơ cua, không biết có phải vụ này không.

Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode

Cảm ơn bác! Phải tuyên truyền cái này cho mọi người cảnh giác !

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn

Bác chủ thớt cho em hỏi tí, bọn chúng rải đinh cho mình cán trúng hay là dùng dụng cụ gì ( súng ? ) mà bắn thủng vỏ xe vậy bác ?

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon

Sonokal nói:
Bác chủ thớt cho em hỏi tí, bọn chúng rải đinh cho mình cán trúng hay là dùng dụng cụ gì ( súng ? ) mà bắn thủng vỏ xe vậy bác ?
Như tôi nói ở trên đó, khi mình dừng đèn đỏ, nó sẽ dùng súng bắn đinh, tối tôi sẽ up cái đinh lên cho các bác xem.

Vụ của anh langtu chắc cũng đúng như trường hợp này.

Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113

Trời!

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon

đi xe mà thấy đc,e sẽ sống chết với tụi này..thời buổi này đói wa,nên bày ra nhiều cách cướp của đây..mong a/e cẩn thận nhe...

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Cám ơn bác chủ thớt cho lời cảnh báo . Quả là XH bây giờ khg còn biết đường nào mà lần .
Em có théc méc tí là sao xe bây giờ đa số là tubeless khg mà lại xì hơi nhanh vậy ta ? Hôm rồi xe em phát hiện 1 mảnh nhọn đâm vào , em để tới mai mới chạy đi vá mà có sao đâu hay là cây đinh của nó có cấu tạo đặc biệt ?