Tập Lái
7/12/07
10
2
3
Sáng nay chị bạn em vừa than thở với em một chuyện mà em nghĩ cần la làng lên cho mọi người cùng biết.

Số là cách đây mấy hôm, chị bạn em đi uống cà phê ở Napoli, lúc đi ra thì phát hiện bánh sau đã xẹp. Thân đàn bà con gái lúng túng ko biết phải thay bánh làm sao thì vừa may anh giữ xe tốt bụng ở đó chạy đi kiếm giúp 2 anh trai to khoẻ về thay bánh giúp. Chị bạn em cũng vui vẻ mừng tuổi 2 anh mỗi anh 50 K lấy hên. Đến hôm sau đem bánh đi vá thì phát hiện ra cả một cây đinh to đùng được uốn cong như móc câu xiên vào lốp. Chị bạn em đã ngờ ngợ thì tình cờ tối hôm qua cũng chạy ngang khu đó với chồng, lại bắt gặp cảnh cũng 2 anh thanh niên đó đang hì hục thay bánh cho xe một em gái khác. Chị bạn em vòng xe lại hỏi chuyện thì thấy cũng đúng kịch bản như lúc trước: xe đậu vào bình thường nhưng uống cà phê ra là bị xịt lốp. Anh chồng mò mò bánh xe cũng phát hiện ra một cây đinh. 2 vợ chồng cũng...nhát, không dám làm to chuyện nhưng cũng nhắn cho tất cả bạn bè để biết mà tránh.

Em sau khi nhắn nhe bà xã, thì cũng chạy lên đây thông báo mọi người, đặc biệt là các chị em chân yếu tay mềm. 100K thật ra cũng không là bao, nhưng bị lừa như vậy và bánh xe tự nhiên xuất hiện 1 lỗ vô duyên thì đúng là bực mình lắm lắm.

Hạng B2
2/3/07
320
0
16
53
trời, lại có vụ này nữa à, giữ xe của quán làm hay thông đồng với bọn bên ngoài vào làm ?, em nhiều lần vào napoli, nhưng chưa bị, tiễn quán này đi napoli luôn cho rồi

LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56
Cảm ơn thông tin của Bác.
Đúng là có ...1001 cách để moi tiền.
Napoli phải xem lại như thế nào chứ chắc "anh giũ xe tốt bụng" và "2 anh trai to khoẻ" là cùng 1 hội rồi.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
Em cũng thỉnh thoảng uống ở quán này (và quán Star kế bên) nhưng chưa bị lần nào, chắc bọn nó chỉ dám hành sự với chị em phụ nữ thôi, gặp đàn ông mà phát hiện thì cho bọn này sưng mỏ. Nếu tình trạng này vẫn tiếp diễn thì tẩy chay quán này cho rồi.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.225
113
Nó chỉ nhắm đến phụ nữ vì chị em ngại tháo tháo lắp lắp bánh socour, nhưng xã hội giờ loạn quá.

Hạng C
14/1/10
664
14
18
không hiểu sao cái vụ này mà chủ quán napoli lại để yên cho bảo vệ và mấy người trước quán nhỉ, nên tẩy chai quán này đi, khỏi vào đó uống caphe thì khỏi bị kiểu đó.

Hạng B2
15/9/09
303
30
28
Giá trị đảo lộn hết tất cả.
Cả 1 xã hội loạn.
Trên thì tham nhũng, ăn tiền ở cấp độ quốc gia.
Dưới thì làm đủ trò mạt hạng để ăn cướp trên lưng đồng loại.
"Giữa" thì sao nhỉ ;)

10/12/09
500
0
0
Cái vụ này lạ nha. Napoli em uống ở đó cũng hơn chục năm. Từ trước đến giờ chỉ có mỗi khuyết điểm là giá thức uống cứ.... cao mãi. Nhưng cái vụ đâm lốp xe oto thì mới nghe. Em phone ngay cho bác quản lý hỏi bác ấy có nghe phong phanh là mấy chú giữ xe cầu kết với bọn ác bên ngoài làm vậy không. Bác ấy thề sống thề chết là không bao giờ có chuyện đó. Các bác trên OS hết sức bình tĩnh, kẻo oan người vô tội ạ.

Hạng B2
21/1/10
160
22
18
connectingpeople2006 nói:
Cái vụ này lạ nha. Napoli em uống ở đó cũng hơn chục năm. Từ trước đến giờ chỉ có mỗi khuyết điểm là giá thức uống cứ.... cao mãi. Nhưng cái vụ đâm lốp xe oto thì mới nghe. Em phone ngay cho bác quản lý hỏi bác ấy có nghe phong phanh là mấy chú giữ xe cầu kết với bọn ác bên ngoài làm vậy không. Bác ấy thề sống thề chết là không bao giờ có chuyện đó. Các bác trên OS hết sức bình tĩnh, kẻo oan người vô tội ạ.

Cũng chưa biết chắc hay không nhưng xảy ra với 2 người phụ nữ thì cũng khiến mọi người nghi ngờ, vả lại quản lý cũng phải chối chứ lam sao dám nhận nhưng có lẽ bác ấy sẽ làm vệc lại với đám giữ xe, chắc từ nay sẽ kg còn hiện tượng này đâu vì bị lộ rồi.