Hạng C
17/12/08
792
100
43
tuanle nói:
tuannn nói:
bác nói chính xác, tuy nhiên của e nó k thèm thay IC tung của mà nó tháo ra luôn, e phải đạp máy về nhà mới nghĩ ra, đi thay IC gin hết 1tr hơn, đau như bị hxxx......, IC tung của điện k đều, đi nghe lụp bụp chán lắm, e cột IC gin vào sâu trong thân xe luôn.
không có IC sao chạy xe đc bác :cool:

Ko đề máy được nhưng đạp máy vẫn nổ và chạy được bác ạ

Tập Lái
9/4/09
26
0
0
55
Đúng là 1001 cách moi tiền, còn giữ xe của quán đâu mà giữ xe cho khách gì kì cục vậy. Tẩy chay chổ không an tòan đó đi bạn. Saigon thiếu gì chổ uống cafe mà ở đó giữ xe rất sure, cònkhông qua Q7 xuống Phú mỹ Hưng uống cho thoải mái.

Hạng D
16/11/09
1.980
590
113
bondtit nói:
Giá trị đảo lộn hết tất cả.
Cả 1 xã hội loạn.
Trên thì tham nhũng, ăn tiền ở cấp độ quốc gia.
Dưới thì làm đủ trò mạt hạng để ăn cướp trên lưng đồng loại.
"Giữa" thì sao nhỉ ;)

Giữa thì xem avatar của bác levi là thích nhất ạ. Em dzọt....

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông
Các bác sao ko mua cái bơm 12V mang theo xe. Bơm cắm ổ châm thuốc, è è độ 10p là 2 cân, tha hồ các bác chạy đến chỗ làm lốp chuyên. Đỡ phải hạ sơ cua. Trừ lốp nổ rồi còn đinh to mấy cũng bơm đủ.
Nhiều chỗ nó ko đóng đinh vào lốp như quán của các bác đâu mà chỉ tháo nhẹ khoảng vài vòng ti van là cũng xịt. Bác nào yếu bóng vía là kích thay ngay mất công lắm.

Em hay đi xa thiếu cái bơm còn căng hơn thiếu bộ tháo lốp.

Hạng B2
4/5/09
454
10
18
Qua Phú Mỹ Hưng uống cà phê đỗ xe cho an tòan, nghe vụ này thấy ớn. Mình cũng ghé khi Chủ nhật vừa rồi nhưng may không dính, he he.

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Tình cảnh bác giống em
Thằng sửa xe này nó chỉ có thay ruột thôi, bộ đồ nghề cực kỳ đơn giản (chỉ có khóa, bơm tay)
Mình cũng bị 1 lần, nó thay ruột lấy gần 60K. Đúng là đồ ăn cướp

anhlong625 nói:
Góc ngã tư Phạm Ngọc Thạch và Ng Thị Minh Khai có anh vá xe cũng siêu lắm, các bác bị bể bánh thế nào thảo ruột ra cũng bị gãy vòi kg ah

Tập Lái
20/12/09
6
0
1
bác xem lại giùm với xe mất ic như mất bộ não làm sao nó kích điện cho cục mobin sườn hoạt động phát điện ra cho bugi mà nổ máy được bác
Một là nó tháo cái cục đề thôi. Rồi tới thay bác bị chổ thay nó thuốc.
Em khẳng định là ko có IC ko thể nổ máy được ạ dù làm bất cứ giá nào

xit
Hạng B1
9/8/07
64
0
0
careless nói:
bác xem lại giùm với xe mất ic như mất bộ não làm sao nó kích điện cho cục mobin sườn hoạt động phát điện ra cho bugi mà nổ máy được bác
Một là nó tháo cái cục đề thôi. Rồi tới thay bác bị chổ thay nó thuốc.
Em khẳng định là ko có IC ko thể nổ máy được ạ dù làm bất cứ giá nào

Chính xác !

Em cũng bị mất IC Future, đạp té khói mà không ăn thua. Lúc đó không biết mất IC, đem ra thợ sửa mới biết là mất. hichic, giờ làm cục IC Đài Loan gắn chặt dzô sườn xe

Hạng B2
15/10/09
230
13
18
2 thằng đó là OKIE rồi vì nó phải tự kiếm sống chứ. Trách là trách mấy thằng chủ cafe đó kìa. Đúng là khốn nạn. Bực xã hội VN chẳng qua là người VN phải sống VN chứ toàn gặp chuyện bực mình.

Hạng B1
5/10/07
94
7
8
quang2203 nói:
Qua Phú Mỹ Hưng uống cà phê đỗ xe cho an tòan, nghe vụ này thấy ớn. Mình cũng ghé khi Chủ nhật vừa rồi nhưng may không dính, he he.

đúng thế bác, qua PMH cho mát mẻ, lại đỡ đông đúc, dạo này SG đi đâu cũng kẹt xe, em toàn loanh quanh ở dưới PMH cho thoải mái.