Hạng B1
25/2/06
52
449
53
- Hôm Chủ nhật vừa rồi có bác nào chạy đường Pháp Vân - Cầu Giẽ không? Khỏang chiều tối lúc 6h30 tôi chạy từ Nam định lên thấy một chú xe tải gí đầu vào lan can bên phải,,,bụng nghĩ mấy chú xe máy không cẩn thận là ăn đòn húc vào đít xe này thôi...Đi được hơn chục cây đến gần HN thì gặp ngay 1 chú xe máy nát bươm nằm sau gầm một xe khách chết máy đậu ở lề đường...đang chạy buộc phải hơn 100km/h vì các bác chạy sau nháy pha ép chạy nhanh quá nên chỉ kịp liếc mắt thấy mỗi cái tap- lô xe máy đoán là xe ga, nhìn thấy 1 cành cây vứt lỏng chỏng đón là bác tài xe khách để làm cảnh báo...còn thì chẳng nhận ra cái gì nữa vì xe nát bươm buờm buờm...Đề nghị các bác cảnh giác khi đậu xe trên đường lúc trời tối nên để đèn báo hoặc có đèn pin dự phòng kẻo gây tai họa ....

RE: Cảnh giác khi đậu xe trên đường luc trời tối.

Trích đoạn: pajero

- Hôm Chủ nhật vừa rồi có bác nào chạy đường Pháp Vân - Cầu Giẽ không? Khỏang chiều tối lúc 6h30 tôi chạy từ Nam định lên thấy một chú xe tải gí đầu vào lan can bên phải,,,bụng nghĩ mấy chú xe máy không cẩn thận là ăn đòn húc vào đít xe này thôi...Đi được hơn chục cây đến gần HN thì gặp ngay 1 chú xe máy nát bươm nằm sau gầm một xe khách chết máy đậu ở lề đường...đang chạy buộc phải hơn 100km/h vì các bác chạy sau nháy pha ép chạy nhanh quá nên chỉ kịp liếc mắt thấy mỗi cái tap- lô xe máy đoán là xe ga, nhìn thấy 1 cành cây vứt lỏng chỏng đón là bác tài xe khách để làm cảnh báo...còn thì chẳng nhận ra cái gì nữa vì xe nát bươm buờm buờm...Đề nghị các bác cảnh giác khi đậu xe trên đường lúc trời tối nên để đèn báo hoặc có đèn pin dự phòng kẻo gây tai họa ....

Cám ơn bác đã cảnh báo, ai mua đèn pin đê ...:D:D:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Xe của em thì luôn có thủ sẵn đèn nhấp nháy dạng ưu tiên trong xe để khi nào bị buộc phải dừng ban đêm (thay bánh xe, sửa xe...)thì cắm vào ổ mồi thuốc, gắn lên thùng xe chớp tắt thì xe ở xa nhìn rất rõ. Qua chuyện này em mới thấy sáng suốt khi mua đèn này, chỉ hơn trăm ngàn mà có thể cứu mạng mình và cả người khác nữa :)

Last edited by a moderator:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Em mua ở Âu Mỹ bác anhemvietnam ạ, đường NKKN gần ngã tư Trần quốc Tỏan, em chọn màu vàng bác ạ.

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon

Các bác vào Metro hay các tiệm điện (kim khi điện máy) đều có cả !!! Có 2 loại : Sạt điện hay sử dụng pin (đại) .. tầm hơn 100ngàn

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

chào các bác !
thường thi em đậu xe khi trời tối em hay bật đèn ưu tiên (cả 2 xi nhan đều nháy ) em thấy cách này cũng được mà !

----------------------------------------------------------
TRONG CÁI KHÓ LÓ CÁI......KHÓ HƠN!!!

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

Ở Tây Âu có nhiều thứ để cảnh báo khi đỗ xe/báo vật cản:

1. Tam giác cảnh báo:

Cái này bắt buộc phải có trong xe, nếu bị kiểm tra không có sẽ bị phạt nặng.
Xe hơi đời mới có chỗ treo cạnh sườn bên trong cốp xe.
Quy tắc: để cách xa địa điểm hỏng xe/tai nạn 100m.

2. Áo vest mặc khi xe gặp pan, tai nạn:

Ở nhiều nước châu Âu cũng là bắt buộc, đặc biệt trong trường hợp xung quanh địa đỉểm tai nạn.

Còn nhiều thứ hay ho khác nữa, thí dụ các bác có thể đặt online ở:
http://www.conrad-security.de/scripts/wgate/zsecurity/~flNlc3Npb249UDkwX0RFX1NFQzpDX0FHQVRFMTU6MDAwMC4wMTIwLmIyODZkY2JiJn5odHRwX2NvbnRlbnRfY2hhcnNldD1pc28tODg1OS0xJn5TdGF0ZT0zNDQyNzkzNTYx====?~template=PCAT_AREA_S_BROWSE&glb_user_js=Y&shop=SEC&p_init_ipc=X&zhmmh_area_kz=&direkt_aufriss_area=0312030&~cookies=&cookie_n[1]=sec_hk_cookie&cookie_v[1]=SEC&cookie_d[1]=&cookie_p[1]=%2f&cookie_e[1]=Sat%2c+03-Feb-2007+12%3a35%3a19+GMT&scrwidth=1280

Vài đồng bạc lẻ có khi cứu mạng con người.

Tập Lái
22/12/06
46
0
0

Mình có thể bật đèn ưu tiên khi đậu củng được! chủ yếu là mọi người đều có thể thấy, đúng hong các bác!!!

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@bác golf 06: ở VN dùng cái biển báo hiệu đúng theo hướng dẫn thì chỉ dùng được 1 lần thôi bác ạ ;). em cũng mua 1 cái này nhưng chưa có cơ hội sử dụng :D