Tập Lái
30/10/17
34
14
8
37
Thế tóm lại bi giờ xe mình đã gắn cục này rồi

giờ mình có nên tháo vứt đi qua bên mợ gắn cục khác không?

Anh gắn cục này rùi chạy 1 tg xem sao ạ. Theo em search 800 lần thì cái Jinke này chạy 1 tg sẽ biến dạng và cong viền. E thật lòng ko phải nhân viên cty bán hàng đâu ạ. Ai mua thì e chỉ đến DS 12 Garage gọi xem có ai quen em ko, chứ em chả gì tự nhiên đi Pr dùm nếu đó là sp dỏm. E có ng bạn đang làm cho garage và biết em vừa lắp nên viết review de các Anh CHị cho ý kiến thôi.
Gửi Anh xem video:

Tập Lái
30/10/17
34
14
8
37
Anh chị search google sẽ có địa chỉ bán đệm chính hãng này, cứ điện tới và tra hỏi nếu còn sân si ạ.
Còn mua thì đến tận Garage xem ngta lắp, mình vừa sờ tận tay thấy tân mắt chứ xem mạng nhiều khi ko rõ.

Gì mà có chất u xơ nghe ghê vậy?:eek:

Em ko tiểu nhân hay sân si kêu anh tháo ra đâu chời.

24/3/10
4.364
3.876
113
Bác ơi, em là nữ , đang lái chiếc KIA MORNING nên rất kỹ tính trong việc mua phụ tùng thiết bị bảo vệ xe. Trước khi mua search trên mạng và đi hết chục cái Garage rồi. Đệm giảm xóc ô tô thì chỉ nên mua lại của thinkthinkcar TTC Việt Nam thôi các bác ơi. Em có con bạn lắp đệm kém chất lượng thì xe sử dụng 2 tháng cái cục nhái ( loại kém chất lượng là có màu sắc hoac trắng đục, trên đệm cao su là có 2 lỗ tròn) khoang 2 tháng thì vứt đi vì nó cong vành đệm.
Sau đó em đến Garage Khắc Trung thì trùng hợp có 2 khách lắp đệm giảm chấn TTC vào lò xo xe, đúng cái em tìm luôn. Gía khoảng 3tr2 bao lắp đặt. Em thấy giá này hợp lý vì độ bền 10 năm, nhập khẩu trực tiếp HQ. Mọi ng tham khảo www.thinkthinkcar.vn , tuy nhiên lưu ý đúng văn phòng chính của TTC nhưng họ ko lắp đặt mà chuyên bán cho các khách ship COD hoặc ở tỉnh, lúc em đt tới Cty thì NV rep vậy nhưng cho địa chỉ khach den mấy chục cái garage mà họ có liên kết để lắp đặt
Em nhận xét như sau: Ưu điểm, đúng như quảng cáo giảm rung lắc rất hiệu quả, điều này khá quan trọng vì bảo vệ lò xo xe. Em còn cảm giác ko say xe và lái an toàn hơn. Nhược điểm: có lúc quẹo cua với tốc độ chậm do em chưa quen nên có vẻ thấy ngộ ngộ. ( mặc dù NV Kỹ thuật có nói truoc là giảm nghiêng khi rẻ cua với vận tốc bình thuong nới cảm nhận dc )
Mọi ng mua hàng chính hãng HQ hiệu TTC, có mã vạch 880, trên đệm có in nổi chữ thinkthinkcar và thân đệm chỉ có 1 hàng lỗ thôi ạ.
Xe anh xài phuộc này gắn cặp cao su đó bảo vệ phuộc dc hem em? Cho anh giá và gara lắp lun nhé.

Cao su giảm chấn cho Kia Forte

• Like
Reactions: michau83
Hạng C
13/7/11
857
13.130
93
Tác dụng của cục cao su là làm ngắn hành trình lò xo, chắc xe thường chở nặng!
Chỉ mợ 1 cách ít tôn xèn nè, cắt bỏ 1 hoặc 2 vòng lò xo, sau đó hàn phần còn lại, đảm bảo ngon luôn

• Like
Reactions: michau83
Tập Lái
30/10/17
34
14
8
37
Tác dụng của cục cao su là làm ngắn hành trình lò xo, chắc xe thường chở nặng!
Chỉ mợ 1 cách ít tôn xèn nè, cắt bỏ 1 hoặc 2 vòng lò xo, sau đó hàn phần còn lại, đảm bảo ngon luôn

Em ko rành đâu ạ. Chỉ bắt chước nta thoi.