Em vừa nghe đứa em thông báo Cao tốc LT - DG đã bỏ thu phí qua thẻ từ, khi từ QL 51 vô đường cao tốc, thấy các em đưa thẻ cứ vẫy tay, tưởng được xả trạm, hóa ra không phải, chạy tới trạm An Phú vẫn thu tiền bình thường, nhưng thế là đã đỡ kẹt nhiều rồi, không biết có đúng không? Các Bác đi qua cho biết ý kiến??? không hiểu tối kiến này chỉ áp dụng cho ngày chủ nhật hay không đây?

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
12/7/15
145
80
28
55
Buổi sáng vẫn như cũ , buổi chiều xả bớt 1 trạm , ngăn kẹt xe vào ngày chủ nhật và ngày lể

• Like
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Chiều nay - CN 13/8 về cao tốc LTDG đã mua vé 2 chặng 60k và 40k như cũ, tình trạng ùn ứ xe giảm hẳn thấy rõ. Không biết là tạm thời hay bỏ thẻ từ luôn, nhưng rõ ràng sáng kiến "thu phí thông minh" là tác nhân chính gây ra tình trạng kẹt xe.

1/10/16
772
8.770
93
Mình nghĩ nên lấy ngày vui vẻ hớn hở công bố sử dụng thu phí thông minh cho cao tốc LTDG làm ngày giỗ của chính nó luôn thì hay.
Ít nhất 1 tháng em phải đi VT 1 lần, vậy mà từ tháng 6 tới giờ em chưa đi lần nào, điều chưa từng xảy ra từ 8/2014.

Nỗi buồn của anh em SG yêu VT vậy mà bọn chúng tung hô là thông minh

Hạng D
24/1/15
1.012
2.574
113
Hôm qua em đi hồ tràm hồ cốc ,lúc đi khoàng hơn 10h thì chiều từ sìgòn qua ql51 vẫn phát - thu thẻ, tối em gần 9h về từ ql51 tới sìgòn thì kg phát thẻ chổ trạm ql51, nhưng vẫn thu tiền trạm cầu Long Thành. (đường thông thoáng hẵn, kg bị kẹt xe) !

Hạng B1
30/8/11
76
60
18
1.Hôm qua là trạm thu phí họ thử nghiệm bán vé giấy để giảm ùn tắc vào ngày chủ nhật và ngày lễ thôi các bác. Còn bỏ thu phí bằng thẻ từ chắc khó lòng làm được các bác ạ.
2. Thời điểm này cũng là gần hết hè rồi nên lượng người đi nghỉ hè ở vũng tàu, đà lạt, phan thiết cũng giảm đáng kể. Do đó hôm qua không kẹt 1 phần cũng là vậy
3. Ở nút giao an phú do lượng xe bên ngoài đông, cộng thêm xe trong cao tốc đổ ra ngay cái nút giao nên vẫn bị ùn.
4. Hồi hôm qua sau 24h đã thu lại bằng thẻ từ rồi các bác nhé

• Like