Hạng C
15/1/22
665
969
93
48
Hiện tại chiều từ Phan Thiết về Dầu Giây đang bị khoá chỗ nút Xuân Lộc.

Đoạn này nhiều dốc cao, xe tải bò chậm cả 2 làn, kéo đám đông ùn ứ phía sau. Xe khách thì cứ bám sát không giữ đúng khoảng cách an toàn và luồn lách đám xe tải. Đoạn này các bác kiên nhẫn và tập trung.

Cao tốc Phan Thiết - Dầu Giây đoạn ngang Xuân Lộc các bác nên lưu ý
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/12/13
2.505
6.115
113
Đoạn này bữa giờ ngày nào cũng đóng cả. Từ tết Tây là có mùi rồi. Chỉ thắc mắc là do đường dốc làm cho tải đi chậm hay sao ấy. Bình thường tuyến QL1 qua Xuân Lộc cũng là ám ảnh rồi, giờ cao tốc cũng thế.
Bữa mình đi với thằng em, cũng bị đuổi ra ngay Xuân Lôc, xong thằng em chạy láo nháo thế nào chui vô chỗ Dầu Giây, bị thu phí 100k :(

Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
Chiều tối qua đi trên PT-DG vẫn thấy đám trẻ trâu đứng trên cầu vượt có ý định ném đá xuống cao tốc. Ngay 17:30 có thằng nó hù ném đá làm mình phải lách qua 1 bên. Cũng may nó không ném thật. Các bác đi ban đêm nên cẩn thận.

trước có bác nào bị ném bể kính, cục đá lọt vào ghế phụ. Không biết sau đó có ai xử lý không

Hạng D
24/4/17
1.892
1.520
138
34
Chiều tối qua đi trên PT-DG vẫn thấy đám trẻ trâu đứng trên cầu vượt có ý định ném đá xuống cao tốc. Ngay 17:30 có thằng nó hù ném đá làm mình phải lách qua 1 bên. Cũng may nó không ném thật. Các bác đi ban đêm nên cẩn thận.

trước có bác nào bị ném bể kính, cục đá lọt vào ghế phụ. Không biết sau đó có ai xử lý không
Vấn để cực kỳ quan trọng mà mấy bọn com ngó lơ là sao, nước ngoài họ làm cho tới nơi

Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Vấn để cực kỳ quan trọng mà mấy bọn com ngó lơ là sao, nước ngoài họ làm cho tới nơi
Đường dẫn vào CT ở PT nó còn chả thèm làm đèn với bảng chỉ dẫn nữa anh ơi, kg có GG map dẫn vào chắc đi lạc mịa nó rồi, làm ăn như cái cc mà thu phí thì nhanh lắm :p :p :p :p :p

Hạng D
24/4/17
1.892
1.520
138
34
Đường dẫn vào CT ở PT nó còn chả thèm làm đèn với bảng chỉ dẫn nữa anh ơi, kg có GG map dẫn vào chắc đi lạc mịa nó rồi, làm ăn như cái cc mà thu phí thì nhanh lắm :p :p :p :p :p
Như lũ nhà máy nước, nó thu tiền dân nhanh lắm mà thích nó cúp, hỏi nó nó nói nước hụt và khách du lich đông
Hỏi nó tôi sài miễn phí hả.... nó nói miễn đc với ô ak
Lũ Vit nay từ điện( nc, xd , mạng cho nước ngoài vào làm chắc tụi nó cuốc đât hết

Hạng C
15/1/22
665
969
93
48
Đoạn này bữa giờ ngày nào cũng đóng cả. Từ tết Tây là có mùi rồi. Chỉ thắc mắc là do đường dốc làm cho tải đi chậm hay sao ấy. Bình thường tuyến QL1 qua Xuân Lộc cũng là ám ảnh rồi, giờ cao tốc cũng thế.
Bữa mình đi với thằng em, cũng bị đuổi ra ngay Xuân Lôc, xong thằng em chạy láo nháo thế nào chui vô chỗ Dầu Giây, bị thu phí 100k :(
Đoạn Xuân Lộc có nhiều dốc, xe tải chở nặng bò có khi thấp hơn 40 km/h!

Cũng thông cảm cho việc họ chở nặng, chạy chậm. Có anh bò đúng ở làn phải, nhưng chỉ cần một anh xe tải ôm làn trái bò song song thì đúng là thảm hoạ!

Nói cho dễ hiểu, cao tốc như một đường ống nước đang chảy nhanh, tự nhiên có 2 cục đá so le, hoặc tệ hơn là là 2 cục đá song song thì dòng chảy sẽ rối loạn.

Việc các xe khách dí sát làm cho dòng chảy bị dồn ép càng hỗn loạn hơn. Nguy cơ tai nạn do ko giữ khoảng cách rất cao.

P/s: việc sử dụng full tuyến Long Thành - Dầu Giây thì phí 100k là đúng. À, nghe đâu phí này sắp tăng :)

Tập Lái
3/1/15
4
13
3
Em hỏi ngu tí chứ nếu vào cao tốc (qua trạm thu phí đầu vào) sau đó bị đuổi ra phải đi đường khác, tài khoản ko ghi nhận đầu ra, thì lần sau vào cao tốc nó tính ntn các bác nhỉ? o_O