Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
4/9/15
0
36
13
34
Chào các bác trong dđ, em tàu ngầm đã lâu, nay thấy tình hình bđs xôm tụ quá nên lập nick 888 với các bác.

Em đang có ý định mua nhà nên hay hỏi thăm cập nhật giá nhà đã giao dịch xong để nghiên cứu.

Thôi thì nhân đây em post mấy căn e biết cho các bác tham khảo giá cả. Các bác nào có bđs đã giao dịch xong thì chia sẻ giá cả cho anh em cùng biết.
Hy vọng topic này giúp ích cho các bác đã đang và sẽ có ý định mua bđs ạ.

Tập Lái
4/9/15
0
36
13
34
ôiNhà người quen em mới bán 1 căn nhà. hẻm oto Nguyễn Văn Đậu. khúc gần pvtri. hẻm này lớn. xe thang sửa điện vào được luôn nha.
nhà 200 m2. hình chữ L ngược. tóp hậu.. mặt ngang khoảng 12-15m. có lối đi riêng bên hông. giá ra đi là 5 tỉ3. lúc trước rao 8 tỉ. sau đó do bể nợ bank nên phải bán giá đó.
bán hồi tháng 1-2/2015.
nhà tóp hậu cực kì khó bán. vì không hợp phong thuỷ. rao khoảng 2-3 năm. hạ giá từ 8 tỉ xuống 5ti5. sau bán với giá 5ti3. giấy tờ người mua lo hết.
người mua mảnh này, đã mua thêm phần thiếu của chữ L, ghép thành 1 mảnh vuông vức. nghe nói tính phân lô ra bán. các bác thấy có đầu óc kinh doanh ko. nhưng phải nhập sổ hồng 2 căn thành 1 rồi sau đó tách ra làm mấy lô bán lại.
nhà này nhà nát nha các bác. chỉ tính đất thôi

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
4/9/15
0
36
13
34
bạn em mới mua 1 căn bên An phú đông. căn này gần ao cá bà 8. có thể 1 số bác trên này biết căn này. giá 1ti 1
nhà này là nhà đôi. trước làm spa mà ế khách thua lỗ quá nên bán trả nợ bank. các bác lưu ý những căn cần bán gấp trả nợ bank thường giá rất thơm nhé. và giấy tờ cũng đầy đủ ( vì thế chấp bank phải đầy đủ giấy tờ mới được vay).
chủ nhà cũ bán cả căn khó quá nên ngăn đôi sửa lại làm 2 căn. nhà nhỏ xinh trần đúc khá mới và đẹp. giá cả thì theo em đánh giá là mềm so với hẻm xe tải. cách đường Vườn lài 8-10 căn. 2 căn giá bán bằng nhau.diện tích e cập nhật sau cho chính xác.
nhưng đau đớn thay là khi tách ra làm 2 căn thì ko tách được sổ hồng. hình như vướng quy định về diện tích xây dựng hay gì đó( cái này e chưa rõ).
2 căn chia ra tròm trèm mỗi căn 100m2 nhưng do miếng đất không vuông vức nên 1 căn thì đất ngắn, tóp hậu,ngang dài. căn kia đất dài hơn, nở hậu, ngang kém căn kia khoang 1 met.
bạn em mua căn nở hậu. giờ nó tính xây lầu nhưng bị trục trặc.
vì do nhà là nhà đôi. tách làm 2 bằng cách xây tường. tức là móng vẫn móng chung. nó xây lầu thêm thì chất lượng công trình không tốt. giờ nhà nó chưa tách sổ nên vẫn chung đồng hồ điện, nước chung với chủ nhà đang ở căn còn lại. hàng tháng nhà nó vẫn è cổ trả tiền điện nước cho chủ nhà luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
4/9/15
0
36
13
34
Hay qúa bác ơi, em cũng đang có nhu cầu muốn mua nhà ( nhưng kinh phí eo hẹp, chỉ được tầm <1,3 tỷ thôi). Bác cập nhật cho em được một số căn tầm giá đó thì tốt quá !
chào bác. em lập topic cho mọi người cùng 888 cho vui. tiện thể cập nhật tình hình thực tế luôn. bác theo dõi bài viết của em và mọi người xem nhé. biết đâu tìm được căn vừa ý thì sao. good luck bác.
mục đích topic của e là cập nhật những bđs đã giao dịch thành công. cho mọi người so sánh giá cả nếu có nhu cầu mua ở khu vực gần đó. thân mến.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: bullkeo
Hạng B2
2/7/13
201
76
28
Nhà tóp hậu (5,1x4,8)x16m (theo sổ), thực tế x20 (phía sau chừa 1m), rao bán 5 năm 3,9 tỉ, khi bán tháng 7-2015 giá 3,3 tỉ.
Hẻm số đầu 3x, rộng 12m, đường Lê Thị Hồng thông sang Lê Đức Thọ, phường 17, Gò Vấp.
Phải nhà có 4 phòng trọ, gần chợ không Bác?

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Phải nhà có 4 phòng trọ, gần chợ không Bác?

Em thấy khu P17 quá nhiều nhà có 4 phòng trọ và gần chợ, từ tháng 3 đến giờ, bán căn nào hết căn đó bác ạ. Cứ 3tỉ 3 trở lên 3tỉ 6 tùy 5x16 hay 5,3x16. Khu này xây cao 6 tầng, phòng trọ 2tr2, có phòng nào hết phòng đó.

Status
Không mở trả lời sau này.