Status
Không mở trả lời sau này.
VDX confirmed
Tập Lái
16/2/17
1
22
13
37
Update cho các bác ở xa hoặc ko có thời gian đi hóng, hình chụp chiều nay, rạp đã dựng trước dự án Palm City để chuẩn bị cho lễ khởi công dự án đường Song Hành CT LT từ Mai Chí Thọ đến Võ Chí Công (VĐ2) do Tiến Phước làm chủ đầu tư :) Hy vọng sau lễ khởi công thì tiến độ công trình sẽ được đảm bảo. Dự kiến thông xe cuối năm 2018.
Ủa em tưởng đường Song hành là bánh vẽ :D

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
The Venica là hàng "ngoại hạng" bác ơi, giá bây giờ tầm 30 mấy 40 tỷ, ko thuộc phân khúc đại chúng nên ko ai đề cập đến là đúng rồi. Với lại nói thật, The Venica chức năng đầu tư rất thấp, chức năng ở thì cũng chưa tới đâu, mà giá lại quá cao. Nói về đầu tư thì giá đó Khang Điền nó ăn hết rồi ko đến lượt mình, và thanh khoản sẽ rất kém. Nói về ở thì The Venica về vị trí cũng ko có gì là vip, vẫn gắn mác Q.9, tiện ích xung quanh thì hầu như chưa có, còn chất lượng xây dựng, thiết kế, quản lý thì dù mình chỉ mới xem qua ảnh nhưng chắc chắn trình độ của Khang Điền chưa vươn tới nổi tầm giá trên 40 tỷ. Và cái thiếu rất lớn so với tầm giá đó của thương hiệu The Venica Khang Điền, đó là ĐẲNG CẤP, Khang Điền vẫn chưa thể thoát khỏi cái bóng làm nhà bình dân, giá rẻ chỉ bằng việc kêu giá The Venica trên trời.
Khu này chỉ những người quá nhiều tiền, thậm chí rửa tiền, mua vứt đấy thì ok. Chứ chả ai có trên 40 tỷ mua nhà mà giờ này chịu ra Q9 ở cả. Tầm tiền đó ở SG này thiếu gì lựa chọn đẳng cấp sang chảnh. Cho thuê ở thời điểm này cũng là ko tưởng, và đối tượng khách thuê biệt thự cỡ này chỉ để ở chắc đếm trên đầu ngón tay. Còn dân đầu tư thì chắc cũng ko dám rớ, vì ko hiệu quả, tiền đấy mua 10 lô đất nền sau này đếm tiền mỏi tay, mà cần xé ra bán cũng dễ :)
Bác tham khảo hình của @anh3hung
received_1519551558058273-jpeg.587141
đúng là cao thật lại vướng cái mác Q9 mất đi khá nhiều giá trị, nhưng em thích mẫu nhà này
còn vài căn gửi các bác chém nè :)
bác nào quan tâm thì ới em , căn hộ Jamila 22,5tr/m2 và biệt thự triệu đô The Venica , 2 thằng nằm cạnh nhau luôn, đều của Khang Điền
căn thấp nhất 18,4 tỷ (chưa VAT) với dt đất 270m2 , dtxd 333m2 --> giá đất 68tr/m2 sau khi trừ tiền xây dựng thô chưa tính dịch vụ công cộng + cảnh quan :)

Cập nhật tình hình khu vực Phú Hữu - Đỗ Xuân Hợp - Liên Phường Q.9
Cập nhật tình hình khu vực Phú Hữu - Đỗ Xuân Hợp - Liên Phường Q.9

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
đúng là cao thật lại vướng cái mác Q9 mất đi khá nhiều giá trị, nhưng em thích mẫu nhà này
bác nào quan tâm thì ới em , căn hộ Jamila 22,5tr/m2 và biệt thự triệu đô The Venica , 2 thằng nằm cạnh nhau luôn, đều của Khang Điền
căn thấp nhất 18,4 tỷ (chưa VAT) với dt đất 270m2 , dtxd 333m2 --> giá đất 68tr/m2 sau khi trừ tiền xây dựng thô chưa tính dịch vụ công cộng + cảnh quan :)
View attachment 662731
View attachment 662737 View attachment 662738
Bác có thêm hình ảnh chi tiết The Venica ko up lên cho bà con tham khảo đi bác :) Mình dân đen ko dám book lịch tham quan :(

• Like
Reactions: thuto1
Hạng B2
6/8/16
197
1.218
93
34
View attachment 662731
Cũng đáng đồng tiền bát gạo chứ các bác nhỉ. Nếu có 20 tỷ e chọn the venica hơn lakeview

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
View attachment 662731

Khu compound toàn biệt thự như Venica mà ai chỉ ngồi tính đơn giá đất thì chưa đủ tầm hoặc chưa hiểu giá trị của nó :)

Hạng D
2/3/11
2.435
29.258
113
Biệt thự xịn vậy nhưng có cái chung cư bên cạnh dòm xuống. Cứ tưởng đại za cần riêng tư chứ.

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Khu compound toàn biệt thự như Venica mà ai chỉ ngồi tính đơn giá đất thì chưa đủ tầm hoặc chưa hiểu giá trị của nó :)
đúng rồi bác , nhưng phải tính để nắm còn biết giá trị tương đương nó thế nào có đúng với giá trị bỏ ra hay ko chứ ko phải tính để so sánh giá đất xung quanh :):)

• Like
Reactions: vo_cong_roi_nghe
Status
Không mở trả lời sau này.