Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
cùng quan điểm , em cũng thích dạng tự xây , 1 mình 1 cõi, 1 gu riêng , chứ 20-40 tỏi nhà nào cũng như nhà nào , nói hơi quá chứ nhìn mất cảm xúc :)
Cái kiều nhìn giống như mí ẽm mặc đồng phục một màu một kiểu í. Dòm sơ thì chả biết ẽm nào...thấy ẽm nào cũng như nhao hết.
Ha ha ha....

• Like
Reactions: Nickel2012
Hạng B2
28/10/11
227
729
93
Báo cáo.
Em cũng đã kịp chốt 1 nền bên khu Điền Phước Thành.
Cá nhân em oánh giá Liên Phường cao hơn Song Hành nên bám LP.
Đề nghị bác chủ thớt lên cái lịch anh em off một bữa được ko ạ

Hạng D
2/3/11
2.435
29.250
113
Cái kiều nhìn giống như mí ẽm mặc đồng phục một màu một kiểu í. Dòm sơ thì chả biết ẽm nào...thấy ẽm nào cũng như nhao hết.
Ha ha ha....
Coi xxx uniform kích thích lắm đó.

• Like
Hạng B2
6/8/16
197
1.218
93
34
Báo cáo.
vấn đề song hành sờ dc cái lông chân của nó rồi. còn anh liên phường ko biết khi nào nữa. bác cứ oánh song hành sau có thông tin lp thì quay lại lo gì.

Hạng C
7/3/17
681
13.550
93
vấn đề song hành sờ dc cái lông chân của nó rồi. còn anh liên phường ko biết khi nào nữa. bác cứ oánh song hành sau có thông tin lp thì quay lại lo gì.
Song hành làm gì có đất nền bình dân đâu, mà bỏ ra cũng nhiều tiền hơn. Mí bác này cũng qá rành khu này rồi

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Nếu vì rào cản tiền bạc thì hiểu được nhưng nếu vì sở thích riêng thì xin góp ý với bác như sau:

Làm đẹp theo ý mình thì cũng có điểm hay nhưng lại bỏ qua cái đẹp nhờ trật tự chung như kiểu Venica. Mà cái đẹp cục bộ của căn nhà bác rất dễ bị phá vỡ bởi những căn nhà chung quanh, dạng trăm hoa đua nở, nên dễ trở thành một mớ lộn xộn, điển hình của các khu dân cư tự phát kiểu Việt Nam.
Mình lại ko quan tâm đến vẻ đẹp đồng bộ bác ạ, mình thích nổi bật và làm theo ý thích cá nhân. Chỉ cần khu vực dân cư tương đồng với mình, đừng ở với dân lao động là được. Chứ nhà khác xấu đẹp mình ko quan tâm. Và quan trọng nhất là mình muốn thiết kế và bố trí công năng sử dụng căn nhà theo ý mình, điều mà ko compound nào thỏa mãn được, vì mình thuộc loại nhu cầu cao :) Với lại thêm một ý nhỏ nữa ko biết có bác nào để ý ko, bỏ 20-60 tỷ ở trong khu VIP nhưng ra hồ bơi gặp mấy bác ở nhà 40-100 tỷ, chạy con Mẹc C trong khu gặp mấy con Porsche, Benley, cảm giác nó vẫn dưới cơ thế nào ấy, áp lực lắm :) Còn ở ngoài mình ở cái nhà to vật, có đạp xe thể dục gặp bác tổ trưởng từ xa đã chào mình, mà có gì đâu, mỗi lần ủng hộ khu phố có mấy trăm bạc :)
Chia sẻ với các bác gout của mình, cũng là dự án đang thai nghén, đất có rồi :)

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Báo cáo.
Điền Phúc Thành dãy quay lưng ra Liên Phường hôm nọ sale báo mình đang chào giá 25tr. Ko biết bác mua được giá có tốt ko? Bác mua ở đây thì coi như làm hàng xóm rồi :)

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Liên Phường có bộ đôi Keppel với Him Lam làm bang chủ nên cũng ko lo lắm đâu bác, nó mà thông về ngã ba Cát Lái - XLHN thì cũng coi như thắng lớn rồi. Với lại trục SH ko có đất nền, bên đó chỉ dành cho các bác có gout nhà phố xây sẵn, compound với chung cư thôi. Còn cái nào hơn cái nào thì thời gian sẽ trả lời, nhưng ít ra thì cái nào cũng ngon cả, chỉ sợ ko có lực mà ôm thôi :)

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Mình lại ko quan tâm đến vẻ đẹp đồng bộ bác ạ, mình thích nổi bật và làm theo ý thích cá nhân. Chỉ cần khu vực dân cư tương đồng với mình, đừng ở với dân lao động là được. Chứ nhà khác xấu đẹp mình ko quan tâm. Và quan trọng nhất là mình muốn thiết kế và bố trí công năng sử dụng căn nhà theo ý mình, điều mà ko compound nào thỏa mãn được, vì mình thuộc loại nhu cầu cao :) Với lại thêm một ý nhỏ nữa ko biết có bác nào để ý ko, bỏ 20-60 tỷ ở trong khu VIP nhưng ra hồ bơi gặp mấy bác ở nhà 40-100 tỷ, chạy con Mẹc C trong khu gặp mấy con Porsche, Benley, cảm giác nó vẫn dưới cơ thế nào ấy, áp lực lắm :) Còn ở ngoài mình ở cái nhà to vật, có đạp xe thể dục gặp bác tổ trưởng từ xa đã chào mình, mà có gì đâu, mỗi lần ủng hộ khu phố có mấy trăm bạc :)
Chia sẻ với các bác gout của mình, cũng là dự án đang thai nghén, đất có rồi :)

Gu của bác thích cái kiểu cháu âu cổ điển nhỉ.
Kiếu này có lợi thế là vẫn tường tồn theo thời gian, nhưng lại tốn rất nhiều tiền làm phù điêu này kia...mà phải làm đồng bộ từ trong ra ngoài nên tốn kém lắm bác. Ngay cả cầu thang cũng phải làm bầng gõ...toàn bộ, nội thất cũng phải tương xứng với nó nữa. Túm lại tốn rất nhiều tiền.

• Like
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Gu của bác thích cái kiểu cháu âu cổ điển nhỉ.
Kiếu này có lợi thế là vẫn tường tồn theo thời gian, nhưng lại tốn rất nhiều tiền làm phù điêu này kia...mà phải làm đồng bộ từ trong ra ngoài nên tốn kém lắm bác. Ngay cả cầu thang cũng phải làm bầng gõ...toàn bộ, nội thất cũng phải tương xứng với nó nữa. Túm lại tốn rất nhiều tiền.
Em thích kiểu này trước giờ luôn bác, mặc dù nhiều người chê là cải lương nhưng em vẫn thích :) Còn vụ tốn tiền thì phải chịu bác, nhưng tính ra so với giá compound vẫn còn rẻ chán, mà lại thỏa mãn được mình. Hên một cái là đợt này ôm đất cũng ăn được một mớ, em đang đợi qua Tết 2019 được tuổi với cho Q.9 nó đông đông lên tí nữa, em cắt hẳn 2 lô ra chồng lên xây nhà luôn bác, cũng phải hưởng thụ tí :)

Status
Không mở trả lời sau này.