Hạng B1
6/4/10
68
1
10
Chào các bác OS ,
hôm nay chạy xe ra rửa thì thấy dưới đất cái cầu chì , cầm lên xem thì thấy lạ quá liền mở hộp cầu chì trên xe ra xem thì nó giống y hệt cầu chì trên xe , cái bị rớt ra màu đỏ ghi là cầu chì 10A , thắc mắc là cầu chì cắm vô rất chắc chắn làm sao mà rớt ra được với lại cái rớt ra bị đã bị đứt em , xem trên hộp thì thấy vị trí đó là cầu chì 15A ký hiệu là FOG , em đoán là em mang xe đi sửa bị luộc cái cầu chì đó mà nghĩ không biết nó đáng bao nhiêu mà luộc tại vì lần trước mang xe đi sơn cũng bị luộc mất nắp logo mâm xe . các bác cho em hỏi có phải em bị luộc cái cầu chì đó không và vị trí cầu chì đó có tác dụng gì , các bác cho em ý kiến với nhá em có hình bên dưới anh em xem nhá , cám ơn các bác đã giúp em .
Cầu chì FOG? Cầu chì 10A hay cầu chì 15A???
Cầu chì FOG? Cầu chì 10A hay cầu chì 15A???

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/6/08
1.943
1.346
113
minhphuongoto.com
E nghĩ không ai luộc cầu chì của bác đâu. Cầu chì FOG thường là của đèn sương mù.Thử bằng cách mở đèn sương mù coi nó sáng ko.
Bác lấy cái cầu chì 15A sơ cua ở góc dưới bên phải (SPARE) gắn vô chỗ thiếu là ok. Có cái kẹp cầu chì màu trắng đấy bác.

Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
cái bác lụm là cầu chì 10A mà.còn cái trong bản cầu chì 15A bác ui.có thể thợ làm và rớt đâu đó trong khoang máy.mãi đến hnay nó rớt ra trong lúc bác đang vệ sinh đó thui.còn cái bác khoanh tròn là 15A nhé

Hạng B2
14/10/15
125
135
43
34
Của em cái cầu chì 20A fan lo bị đứt rồi, có bác nào có biết chỗ nào bán ko chỉ em với ạ