Hạng C
25/4/17
908
1.292
93
35
Em thấy bây giờ đất Apđ giá cũng ngang ngang các phường ven Tân Phú hay Gò vấp rồi, dư địa tăng cũng ít đi nhiều. Cơ mà vị thế gần Tt thì dân kéo về nhiều kèm theo tiện ích. Nay em thấy đang làm thêm 1 cái Bách hóa xanh gần cây xăng Bắc Nam

dư địa tăng là dư địa dựa trên hạ tầng/quỹ đất/tiện ích bác à, bác thấy gò vấp và tân phú đã hầu như full hạ tầng, với quỹ đất rộng thì làm gì nữa, thành ra cái gì hiện hữu rồi thì chỉ tăng theo lạm phát hay tăng theo xu hướng, theo mình quan sát thì max 15-20%/ năm

cho nên ý mình nói APĐ còn có cơ hội cho cú hích của mấy dự án hạ tầng mà tăng giá lên, bác biết dân Việt mình mà, cứ theo trend truyền thông hay hạ tầng, có khi đẩy lên 30-40% giá gốc trong thời gian ngắn (sóng), sau đó chấp nhận ôm trong thời gian dài giá đi ngang, vậy mới ra cơ hội cho đội ôm hàng để lướt nhanh

• Like
Reactions: Porsche711
Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
Giá ngang ngang các phường ven Tân Phú hay Gò vấp là chỗ nào bác cho ví dụ với

Đất APĐ chỉ 1 set Vườn Lài đường 12m giá cũng chỉ 60-70tr/m2 cho diện tích dưới 90m2, mình chưa tìm thấy vị trí nào hẻm trên 6m cùng diện tích có giá như vậy ở Gò Vấp hay Tân Phú nhé

• Like
Reactions: Porsche711
Hạng D
26/12/18
2.124
2.871
155
45
Giá ngang ngang các phường ven Tân Phú hay Gò vấp là chỗ nào bác cho ví dụ với

Đất APĐ chỉ 1 set Vườn Lài đường 12m giá cũng chỉ 60-70tr/m2 cho diện tích dưới 90m2, mình chưa tìm thấy vị trí nào hẻm trên 6m cùng diện tích có giá như vậy ở Gò Vấp hay Tân Phú nhé
Ý em là giá tiền thì Same nhưng đương nhiên Apđ sẽ đc hẻm to rộng hơn, bù lại ven Gv Tp chỉ đc hẻm nhỏ nhưng dân cư và tiện ích hầu như đủ. Cái gì cũng phải đánh đổi thôi bác :)

Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
Ý em là giá tiền thì Same nhưng đương nhiên Apđ sẽ đc hẻm to rộng hơn, bù lại ven Gv Tp chỉ đc hẻm nhỏ nhưng dân cư và tiện ích hầu như đủ. Cái gì cũng phải đánh đổi thôi bác :)
Từ nhà mình chạy đến cầu sắt APĐ chưa đến 1km, qua cầu có mọi thứ rồi, không cần gì thêm

Không gian rộng hơn, không khí trong lành hơn, nhìn ra cửa sô cây cối xanh tươi, chạy 5 phút là có đầy đủ mọi thứ, di chuyển tới trung tâm các quận khác cũng gần nên mình không thấy có gì đánh đổi hết bác ơi

Hạng C
3/12/18
810
2.475
93
Quận 7
Từ nhà mình chạy đến cầu sắt APĐ chưa đến 1km, qua cầu có mọi thứ rồi, không cần gì thêm

Không gian rộng hơn, không khí trong lành hơn, nhìn ra cửa sô cây cối xanh tươi, chạy 5 phút là có đầy đủ mọi thứ, di chuyển tới trung tâm các quận khác cũng gần nên mình không thấy có gì đánh đổi hết bác ơi
Nay em qua thăm vườn thấy ổn, đi cũng thông thoáng mà không khí đỡ ngột hơn dù em ở quận 7 gần sông nhé
Nhà em chắc đợt ku nhỏ học cấp 1 xong là sang làm hàng xóm với bác

Hạng B2
18/11/18
107
3.198
93
33
Em thấy bây giờ đất Apđ giá cũng ngang ngang các phường ven Tân Phú hay Gò vấp rồi, dư địa tăng cũng ít đi nhiều. Cơ mà vị thế gần Tt thì dân kéo về nhiều kèm theo tiện ích. Nay em thấy đang làm thêm 1 cái Bách hóa xanh gần cây xăng Bắc Nam
Sang năm sẽ có 1 cửa hàng rộng 30m ngang đối diện cây xăng. Nhà ông bà Bảy Dũng.

Hạng D
26/12/18
2.124
2.871
155
45

Bây giờ mà Vườn Lài có vài siêu thị nhỏ như Vinmart, Coop và vài chuỗi F&B thì chắc cũng ko cần qua Gò vấp làm gì bác nhỉ :)

• Like
Reactions: Ngockhanh6
Hạng B2
24/7/19
132
161
43
40
Các bác APĐ tham khảo bài này nha :D

Tập Lái
6/9/18
8
10
3
33
Vũng Tàu city
Nhà e ngay ngã 3 Phạm Ngũ Lão - Nguyễn Thái Sơn.Trước khi có cây cầu sắt em còn ko biết APĐ là ở đâu mặc dù nó sát bên nhà em.
Từ khi qua xem thử thấy ham quá làm 1 mảnh để đó rồi :D, nên em đang mong giá đất APĐ đi ngang thêm vài năm để có thời gian chuẩn bị gom thêm :D Vị trí e thấy ăn đứt mấy phường xa xa của quận Gò Vấp.

Hạng D
16/7/19
1.105
3.384
116
Các bác APĐ tham khảo bài này nha :D

Con nước lên rất thơ mộng nhen. mùa này bông lau nên bác nào thích chụp hình thì hợp lý
Cầu Vàm Thuật An Phú Đông Quận 12 bắc qua Phường 5 Gò Vấp đã thông xe 31/12/2020 đất An Phú Đông tăng nóng nhất Q.12
Cầu Vàm Thuật An Phú Đông Quận 12 bắc qua Phường 5 Gò Vấp đã thông xe 31/12/2020 đất An Phú Đông tăng nóng nhất Q.12