Hạng B2
5/10/15
480
809
93
48
Tối qua ngày 3/11, người cha chở con gái nhỏ trên xe máy biển số 68C1 - 430.75 chạy đường Mỹ Phước – Tân Vạn (phường Tân Đông Hiệp, thị xã Dĩ An, tỉnh Bình Dương) thì va chạm với xe container đang rẽ trái.
Cha chấp nhận bị container cán để cố đẩy con gái vào lề đường nhường sự sống cho con

Cha chấp nhận bị container cán để cố đẩy con gái vào lề đường nhường sự sống cho con

Theo các nhân chứng, anh Tr đã cố gắng đẩy con vào lề đường còn mình bị xe container cán tử vong.

Thông tin ban đầu, khoảng 19h00 ngày 3/11, anh Danh Tr (SN 1974, quê Kiên Giang) điều khiển xe máy chở con gái 17 tuổi lưu thông trên đường Mỹ Phước - Tân Vạn theo hướng từ Bình Dương đi Đồng Nai. Khi đến ngã tư cây xăng 68 thì xảy ra va chạm với xe container BKS: 51C - 598.xx (chưa rõ danh tính tài xế) chạy cùng chiều và đang rẽ phải vào đường D1.

Sau tai nạn, chiếc xe container chạy thêm một đoạn rồi dừng lại, tài xế rời khỏi hiện trường. Các nhân chứng tại hiện trường cho biết, thời điểm va chạm với xe container, anh Tr đã cố gắng đẩy con mình vào vỉa hè cho an toàn, còn anh không kịp thoát nên đã bị bánh xe cán trúng.

P/s: Đúng là chỉ có con cái từ bỏ cha mẹ chứ không có cha mẹ nào từ bỏ con cái, luôn luôn khi nào cũng nghĩ cho con, xin cúi đầu trước anh. Mong anh siêu thoát

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Chỉ có con mụ Hiền mới thí mạng con tưởng rằng thoát tội nhưng quy luật "lưới trời lồng lộng nhưng khó thoát", hiện ra ngay trước mắt.
Bất cứ ai có con rồi đều hiểu rằng: Mạng sống của ta không phải quan trọng nhất, nếu phải chọn quyền được sống thì những người Cha/Mẹ đúng nghĩa luôn nhường quyền ấy cho con mình.
Mong anh an nghỉ nơi vĩnh hằng.

Hầu như ngày nào TNGT cũng có liên quan tới những hung thần trên mong mọi người cảnh giác (tránh và né xa tụi nó ra - chậm một tí vẫn còn cơ hội về nhà là OK rồi, đừng bon chen để người thân phải đau khổ) giùm với ạ.

Hạng B2
5/10/15
480
809
93
48
Chỉ có con mụ Hiền mới thí mạng con tưởng rằng thoát tội nhưng quy luật "lưới trời lồng lộng nhưng khó thoát", hiện ra ngay trước mắt.
Bất cứ ai có con rồi đều hiểu rằng: Mạng sống của ta không phải quan trọng nhất, nếu phải chọn quyền được sống thì những người Cha/Mẹ đúng nghĩa luôn nhường quyền ấy cho con mình.
Mong anh an nghỉ nơi vĩnh hằng.

Hầu như ngày nào TNGT cũng có liên quan tới những hung thần trên mong mọi người cảnh giác (tránh và né xa tụi nó ra - chậm một tí vẫn còn cơ hội về nhà là OK rồi, đừng bon chen để người thân phải đau khổ) giùm với ạ.
em nghĩ mãi mới nhớ ra là bác đang nói đến vụ giao gà :(

• Like
Reactions: hoangthienle
Hạng B1
8/10/18
57
153
33

bác chủ thớt trả lời giúp em bên topic này với

Hạng C
26/3/11
506
463
63
Thật tình khi tình huống đó xảy ra nếu là mình thì cũng làm vậy thôi. Cứu con theo một cách bản năng mà ko suy nghĩ thêm gì khác...

• Like
Reactions: Phổ Thi
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Mình tưởng tượng cảnh đám thú tính kia nó cưỡng bức rồi giết cô gái => Căm thù tụi thú vật 10 thì lên án người đẻ ra cô ấy 100 lần khi biết nội tình vụ án - rõ ràng bà ấy biết rõ từ đầu đến cuối. :(

Tập Lái
30/10/19
31
15
8
34
dạo này nhiều vụ tai nạn về container quá, có lẽ các Doanh nghiệp nên chú ý thêm, chứ mình thấy cánh tài xế container chạy liên tục quá mệt mỏi.

• Like
Reactions: realman_80
Tập Lái
12/7/19
44
3
0
34