Hạng B1
26/12/12
77
14
8
40
Kính các cụ trước
,
Em xin trình bày câu chuyện của em để các cụ có thể hiểu và giúp đỡ tận tình.

Động cơ mua xe: vợ mới sinh con đầu lòng + giờ thấy đường xá tai nạn ghê quá nên không yên tâm chở vợ con đi 2 bánh nữa (nhà em ở Sài Gòn) + thỉnh thoảng muốn đi chơi xa, chở được đồ đạc đỡ phải đi taxi.

Ngân sách: 450-500 củ, thực tế là có thể có thêm nhưng do mới nên em muốn mua 1 con cũ để lái cho quen rồi sau này thạo rồi đổi sau cũng ok.

Loại xe: Sau một thời gian nghiên cứu tính năng, giá rổ em thấy có Ford là hợp với em nhất. Cũng khoái con Yaris, Mazda 2 nhưng hơi bị tốn xu. Vả lại em cũng khoái phong cách Mỹ (thực dụng, hiệu quả, đơn giản ko cần màu mè). Số tự động vì sau này còn gấu nhà lái nữa.

Cụ thể: Em search trên mấy trang mua bán thì thấy con Focus hatchback, Laser hoặc Ếch XLS có vẻ hợp với túi tiền nhưng vẫn đắn đo vì chưa rõ lắm về tính năng, hiệu quả nên mạn phép chui lên đây hỏi han các cụ tư vấn. Mondeo thì em thấy cũng ok lắm nhưng ngại khoản là đời nó hơi bị sâu nếu với số tiền em có.

Túm lại: Em xin nhờ các cụ tư vấn giúp với tầm tiền trên thì em có thể chiến được em nào (đời không quá sâu). Em thì vẫn còn đang đi học lái xe (tháng 2/2013 mới thi, nếu ok thì tháng 3 mua xe) nhưng cần nghiên cứu trước để khỏi bỡ ngỡ.

Kính mong được sự giúp đỡ của các cụ!

Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
Tầm tiền đó thì hoàn toàn có thể quất Fiesta AT 4D đời 2011 hoặc Ford Focus 5D 2010 ngon lành, tuỳ bác chủ thích em nào. Em cũng đang kiếm 1 trong 2 con đó cũng ở tầm tiền 500M như bác chủ bữa giờ, sẵn gặp người giống mình nên share luôn.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Em xin trả lời bác chủ luôn là tầm tiền đó hoàn toàn ko thể mua new, FFi cũ thì em chắc chắn rằng ko có, vì chả ai bán lại lấy đâu có. Laser dc cái bền nhưng xe wá cũ, wá ồn, dây vào là thành xe chuồng gà (pm nick xe_chuong_ga là biết liền), còn ESC với FF thì em thua. Chủ trương của em là ít tiền thì cứ xe mới mà wất, xe cũ mình ko bít dc là mình sẽ tốn bao nhiu cho nó đâu

Xe mới thì có con Cher Aveo, 460m lấy xe luôn, nó là con deawon Gentra mà dân tình hay tập lái đó bác, ko bằng Ford nhưng dc cái rẻ.

Hạng B2
28/11/11
285
129
43
theone1984 nói:
Em xin trả lời bác chủ luôn là tầm tiền đó hoàn toàn ko thể mua new, FFi cũ thì em chắc chắn rằng ko có, vì chả ai bán lại lấy đâu có. Laser dc cái bền nhưng xe wá cũ, wá ồn, dây vào là thành xe chuồng gà (pm nick xe_chuong_ga là biết liền), còn ESC với FF thì em thua. Chủ trương của em là ít tiền thì cứ xe mới mà wất, xe cũ mình ko bít dc là mình sẽ tốn bao nhiu cho nó đâu

Xe mới thì có con Cher Aveo, 460m lấy xe luôn, nó là con deawon Gentra mà dân tình hay tập lái đó bác, ko bằng Ford nhưng dc cái rẻ.
Fiesta ít người bán lại nhưng không phải không có bác. Cứ alo cho mấy bác sale bên Ford nhờ để ý giùm.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
ThaoLinh nói:
Đang có 1 con ffi 4d mỹ nhập, 490t đo the one
bác cho thông tin bác chủ kìa, 490m là 2nd hả, vậy em mua 553m mà new hay hơn chứ
antoinevu nói:
theone1984 nói:

Fiesta ít người bán lại nhưng không phải không có bác. Cứ alo cho mấy bác sale bên Ford nhờ để ý giùm.
À nguồn của em là từ sales BTF ạ.

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
bác cho thông tin bác chủ kìa, 490m là 2nd hả, vậy em mua 553m mà new hay hơn chứ

Xe này là xe nhập nguyên chiếc trong lô hàng mẫu của Ford VN bác ah. Em đăng bên mục Tin Mua bán của OS mình đó. Đăng chug với 1 Focus 1.8 MT và 1.8 AT. cả 3 xe đã bán rồi bác ah.

@khottabit3312: bác có thể alo cho em để em tiện tư vấn cho bác. với tầm tiền của bác có 2 lựa chọn: Mua xe Fiesta/Focus classic trả góp (góp được cả chiếc Focus 2013 thoải mái) hoặc Fiesta/Focus qua sử dụng - có thể order em khi có xe đẹp sẽ gọi cho bác (đang có sẵn 01 xe Focus 1.8 AT)

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Bác chủ định chi nhiêu đó nếu xe mới xong giấy tờ và trang bị thêm chút chút thì có em Spark LT 1.2 và KIA Morning. Còn xe cũ thì đời từ 2009 về trước, nhưng lùng hơi cực vì về màu sắc và lịch sử xe nhiều cái mình không thích.