Tập Lái
23/12/17
32
13
8
39
Chất lượng xe BMW sau một thời gian dài sử dụng

Chào các bác OS nhà mình, chào các bác bimmer. Mạn phép nhờ các bác chia sẻ kinh nghiệm về việc rất nhiều người thân (bạn bè em) nói là dùng BMW được tầm 4-5 năm thì dàn điện bị hư và dàn nhựa, dàn da (ốp bên trong nội thất xe) bị bong lỏng, hư hại xuống cấp. Có thật tệ vậy ko ạ?

Nếu mua xe BMW mới thì tầm mấy năm là bắt đầu phải bảo dưỡng sửa chữa? Và có người bảo đi Mercedes-Benz lành hơn. Các bác cho em xin lời khuyên.

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi chất lượng xe BMW sau một thời gian dài sử dụng sẽ như thế nào?

Chất lượng xe BMW sau một thời gian dài sử dụng sẽ như thế nào?

Xe BMW vốn có tiếng là hay gặp các vấn đề về điện. Những vấn đề này không chỉ xuất hiện ở những tính năng hiện đại của xe, mà còn có ở cả những bộ phận cơ bản như cửa sổ điện và pin - chúng có thể bất ngờ dừng hoạt động mà chẳng cần nguyên nhân. Ultimate Bimmer Service - một xưởng dịch vụ xe BMW uy tín ở Texas, Mỹ - có vẻ đã đưa ra một cách lý giải cho điều này: “ở một số mẫu xe BMW đời cũ hơn, hệ thống thoát nước không được lắp đặt thực sự chuẩn xác, dẫn tới việc hệ thống điện bị nước làm hư hại”.

Một số nhà đánh giá xe nói rằng những chiếc BMW mà họ dùng đời trước 2006 rất tốt, nhưng sau đó trở đi thì không. Mọi thứ hỏng hóc thường xuyên hơn, mà giá phụ tùng thay thế thì tăng chóng mặt. Xe BMW thường hỏng hóc sau 4-8 năm sử dụng đầu tiên.

Có nên mua BMW cũ không?

Có nên mua BMW cũ không?

Tuy có một số hạn chế nhưng xe BMW cũ vẫn là một gợi ý phù hợp đối với những xế muốn thử dòng xe khỏe khoắn, thể thao mạnh mẽ cùng với mức chi phí “nuôi xe” trung bình. Ngoài ra tiết kiệm nhiên liệu cũng như động cơ khỏe và nhanh là một điểm cộng lớn cho BMW cũ.​

Giá bán BMW cũ

Giá bán BMW cũ dao động từ 800 triệu đến 1 tỷ 500 triệu tùy dòng xe.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Bích Phượng
Hạng B2
12/10/15
313
354
63
Chào các bác bimmer,
Mạn phép nhờ các bác chia sẻ kinh nghiệm về việc rất nhiều người than (bạn bè em) nói là dùng Bim được tầm 4-5 năm thì dàn điện bị hư và dàn nhựa, dàn da (ốp bên trong nội thất xe) bị bong lỏng. Có thật tệ vậy ko ạ?
Nếu mua xe mới thì tầm mấy năm là bắt đầu phải sửa?
Mọi ng khuyên đi Mer lành hơn.

Cảm ơn các bác.

Chắc phơi nắng nhiều thì hư nhanh là bth thôi bác

Tập Lái
23/12/17
32
13
8
39
Chắc phơi nắng nhiều thì hư nhanh là bth thôi bác

Nhưng mình nghe giang hồ nhận xét là Bim đặc biệt dàn điện và dàn áo bên ngoài rất tệ so với Mer và Audi (đúng là do ảnh hưởng thời tiết cũng một phần).

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.840
12.109
113
Cái này mình xác nhận là đúng nhé bác tqttqt.
Mình: 5 series, X1.
Bà dì: X5, 7 series
Anh họ dân buôn xe: X6, 420, 320, M2, X4
Mình dám nói chuẩn thật chuẩn luôn là:
Về hư điện đùng, dàn da, nhựa,...bên trong: trùm hư là các cái SUV (nhân đây, mình thấy SUV Đức chỉ nên mua duy nhất Mercedes). Tất cả đám X bên trên kể cả 2 con lớn là X5 và X6 đều bị hỏng ọp ẹp bên trong qua mới chỉ 4 năm.
Sedan thì hay bị xuống cấp nhất lại chính là cái con 7 series bán giá cắt cổ và 320, 420.
Phơi nắng không phải vấn đề nhe bác, mấy xe anh dân buôn bên mình hoàn toàn đậu bãi không mái che, còn mình để mái che vẫn bị, trong khi có 1 con Cruze dầm mưa dãi nắng chung với đám BMW lại phè phỡn.
Về dòng ổn nhất: chính là sedan 5 series và anh em cùng body với nó là 6 series. Xe 5, 6 năm vẫn yên lành nội thất.
Lưu ý: 7 series hay hỏng là ở cái phần ghế sau (phần đáng tiền nhất của nó mới ghê!!), hỏng đủ thứ phía sau. Còn phía trước hầu như ổn vì không khác chút nào với 5 series ở hàng ghế trước. Ác mộng nằm hết ở ghế sau.

Hạng F
3/10/15
9.840
12.109
113
Nãy anh buôn xe nhà mình nói thêm cho mình rõ, đám SUV nhà BMW thì nên tránh mua lại, nhất là X5, X6.
Còn sedan mua lại thì tránh 7 series ra nếu không muốn rắc rối. Còn 3 series cũng hay xuống cấp nhưng bù lại máy khoẻ chạy ngon.

Tập Lái
30/7/16
25
39
13
39
Với 1.6 tỉ quay đầu thì nên mua 320i 2017 hay 520 đời cũ các bác. Mong các bác cho lời khuyên . Em 27 tuổi. Có vợ sắp có con. Nhu cầu đi lại ít về tỉnh 70kmx2 hàng tuần ak. Cám ơn các bác

Hạng B1
9/10/14
68
20
8
Với 1.6 tỉ quay đầu thì nên mua 320i 2017 hay 520 đời cũ các bác. Mong các bác cho lời khuyên . Em 27 tuổi. Có vợ sắp có con. Nhu cầu đi lại ít về tỉnh 70kmx2 hàng tuần ak. Cám ơn các bác
Lấy 520i đi bác. Dài và rộng rãi hơn, cách âm tốt hơn, chạy đầm và êm hơn 320i.

Hạng F
3/10/15
9.840
12.109
113
520 thì đẹp trùm rồi, ngoại hình ăn đứt Merc với Audi.
1 tỏi 6 lựa chọn bao la tha hồ, lấy 520 2015 là chuẩn.
320 2017 thì được cảm xúc đập hộp lâng lâng.
Còn 520 thì thực dụng.