Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
RE: Chế thêm rơle ngắt lốc điều hòa

tức là nếu nó không ngắt thì đông đá phải không các bác ? (khi đông đá thì nó ...hết gió lạnh thổi vào xe hay là phải dở capô lên xem ống mới biết)

em thì chỉ sợ nó không ngắt mà mình lái xe đường dài thì giống ...ch*m đông lạnh à :D

Hạng B1
31/10/05
52
0
0

Vân lạnh như thường, lạnh hơn y bác ah. Bác phải mở capô lên mới thấy được.
Các bác sỹ cho anh em ý kiên với

Hạng C
19/4/06
503
7
0

bac Nor: van tiết lưu không có tác dụng ngắt lốc, nó chỉ điều chỉnh ga phun vào dàn lạnh thôi, bác CuongLD: nếu đã thấy bị đông đá rồi thì bác nên lắp ổn nhiệt vào, hết khoảng 400ng thôi vì phải xả ga tháo dàn lạnh ra.:)

Hạng F
14/9/04
9.900
27.458
113
Q3

Các bác cho e hỏi, Ổn nhiệt có phải là cái công tắc có 2 dây ( nối block lạnh), có cọng sắt lòng thòng gí vào dàn lạnh dưới chân phụ xế không?
- quay ngược chiều kim : block tắt
-quay hết theo chiêu kim: block chạy hoài ?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.458
113
Q3

Tại vì em vặn hết mức rùi mà block vẫn ngấ t hòai, chạy tí là tạch, chưa đủ lạnh. Có nên thay cái cục này không bác ?
Ga đủ ( mới bơm....)
Cám ơn

Hạng C
19/4/06
503
7
0

cái đó không đáng bao nhiêu bác cứ thay thử xem, nhưng bác mới bơm ga xả ra cũng phí!;)

Hạng F
14/9/04
9.900
27.458
113
Q3

Tks bác , cái nì có cắm vào bằng jack ( 3 cái), giựt ra là lấy nguyên cái ra ngoài được, chắc khỏi xả ga.
Cám ơn bác nhé
Trích đoạn: Thanhhaiduong

cái đó không đáng bao nhiêu bác cứ thay thử xem, nhưng bác mới bơm ga xả ra cũng phí!;)

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Lắp ổn nhiệt ko cần tháo gas đâu các bác ạ, chỉ cần tìm cái giàn lạnh để thò cái "cọng sắt" vào rồi sau đó đấu 2 dây của cái ổn nhiệt nối tiếp với cái công tắc AC. Cuối cùng là chỉnh cái núm của ổn nhiệt sao cho hợp lý là OK.

Hạng C
19/4/06
503
7
0

Vâng! nếu không phải tháo dàn lạnh thì càng tốt , cũng có thể tháo mấy cái kẹp hộp nhựa dàn lạnh luồn vào!, cái đầu ống loằng ngoằng phải đút sâu vào dàn thì mới có tác dụng