Hạng C
19/4/06
503
7
0
RE: Chế thêm rơle ngắt lốc điều hòa

đấy là khi bầu cảm biến nhiệt độ của ổn nhiệt bị hỏng thì mới bị thế!, hoặc cái bầu cảm biến ở đầu cái ống loằng ngoằng đó lắp không đúng vị trí ở dàn lạnh nên hoạt động sai!

Hạng C
19/4/06
503
7
0

vâng, tắc phin lọc hay tắc van tiết lưu đều dẫn đến đóng tuyết ở đâu đó nhưng như thế thì hệ thống lạnh đã hỏng rồi

Tập Lái
14/6/05
46
0
0
49
Hà Nội

chời! các bác sĩ chả cho em í kiến í cò gì cả nhể?

Hạng C
19/4/06
503
7
0

:D, mấy hôm nay bác sỹ bận mấy ca khó hơn bác ạ!, thôi thì bác cứ nghe các y tá vậy!

Tập Lái
14/6/05
46
0
0
49
Hà Nội

các bác là bác sỹ hay y tá gì cũng được, miễn là em có được câu trả lời cho vấn đề của em thui mờ...

Trích đoạn:

...khi lắp thêm rơle đó thì nó có ảnh hưởng hay làm sai lệch hoặc làm mất tác dụng của các chỉ số nhiệt độ trên bảng điều khiển điều hòa của xe hay không?...

bác sỹ ơi, ới bác sỹ ơi!!!

Hạng C
19/4/06
503
7
0

e nói là không ảnh hương gì rồi mà bác;), bác cư lắp đi, nó riêng biệt hẳn ra mà

Hạng C
19/4/06
503
7
0

khi đấu dây của ổn nhiệt bác nên đấu ngắt trực tiếp dây ở ngoài block , không can thiệp vào hệ thống trong xe thì không ảnh hưởng gì! vì hệ thống điều hòa tự động có cái hộp điều khiển( gọi là Amplifier gì đấy, không biết e viết có đúng chữ không:D!), nó có chức năng tự ngắt block khi nhiệt độ nước máy lên cao quá( ở Spectra, chắc Lac cũng thế), và cũng tự ngắt block trong trường hợp block bị bó cứng( ở Corolla, chắc Lac cũng thế, e đoán vậy:D), nên anh em ta lọ mọ bên ngoài thôi, không nên động vào thằng này, nguy hiểm:D!

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Đóng đá có rất nhiều nguyên nhân như các bác đã nêu ở trên, nếu đóng đá do bộ điều chỉnh nhiệt độ của xe hỏng thì mới cần lắp thêm cái ổn nhiệt vào

Hạng C
19/4/06
503
7
0

vâng, vấn đề là bộ phận điều chỉnh nhiệt độ trong hệ thống điều hòa của những xe Hàn quốc hay trục trặc nên các bác ấy mới phải lắp thêm ổn nhiệt theo kiểu truyền thống!

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Trong dàn lạnh của xe có 1 cái SENSOR nhiệt, nếu xe bị hiện tượng đông đã trên dàn thì có thể có mấy trượng sau:
1 - Dàn bị bụi bẩn do không vệ sinh, lượng gió do quạt lưu thông kém nên trao đổi nhiệt kém, gây đọng nước đông đá
2 - Con sensor đó bị chết, không ngắt nên khi chạy quạt tốc độ thấp và khi trời mát mẻ hay bị đông đá.
Chắc cũng chẳng cần thêm cái ổn nhiệt làm gì, cứ móc cái theo xe ra, khi thấy xe đang bị đông đá đo luôn 2 đầu con sensor đấy nếu nó vẫn thông là vứt, tháo nó ra thay con mới, chú ý vị trí nó nằm để lắp lại cho đỡ mất công chỉnh nhiều vì kẹp ở đầu giàn lạnh hơn ở cuối dàn, tùy loại sensor khác nhau thì nhiệt độ đóng căt khác nhau, không ảnh hưởng đến hệ thống của xe