Hạng C
19/4/06
503
7
0
RE: Chế thêm rơle ngắt lốc điều hòa

chắc là chỉ hơi đóng tuyết phải không bác ( ví dụ lấy tay lau nhẹ la sạch được), theo em thấy thì khi đóng tuyết ở đâu thì thường là do ở 2 đầu của bộ phận đó lưư thông kém, bác thử kiểm tra kĩ xem, cái van nạp của SD 4606 thì đúng là hiếm đồ thay,
Trích đoạn: Caterpillar

@Thanhhaiduong : Xe em bị đông đá ở cái bình tích áp thì sao hả bác ?Bác có biết chỗ nào phục hồi lốc điều hòa không chỉ cho em với.Chỗ em có hơn 20 cái Sanden 4604 hỏng van nạp mà ko có đồ thay.

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
41

Đóng đá chết cứng luôn cơ, dùng búa đập mới ra bác ạ.Tiện thể bác cho em hỏi luôn là nếu thay thế lốc 4604 dùng R134 bằng loại nào thì ổn ạ ?Em thay cái SD508 (R12) chạy chết nhanh hơn bị ăn cắp tiền hic hic

Hạng C
19/4/06
503
7
0

theo em, nếu xe bác là xe cũ rồi, đã phải thay 508 thì không nhất thiết phải dùng ga 134, bác nên chuyển dùng ga R12, thay van tiết lưu, phin lọc, tất nhiên là phải tháo giàn, ống ra để thổi sạch, hệ thống dùng R12 dễ sửa chữa, dễ làm lạnh, phụ tùng sẵn có hơn, những xe đã thay 507, 508 thì thợ thường chuyển về dùng R12, bác thử xem xem
Trích đoạn: Caterpillar

Đóng đá chết cứng luôn cơ, dùng búa đập mới ra bác ạ.Tiện thể bác cho em hỏi luôn là nếu thay thế lốc 4604 dùng R134 bằng loại nào thì ổn ạ ?Em thay cái SD508 (R12) chạy chết nhanh hơn bị ăn cắp tiền hic hic

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
41

Hic hic, mai em ra chợ giời tìm xem có cái nào dùng được ko đã vì thay 1 số thứ ngại lắm.
Xe em mới được 3 năm thui mà.
Cảm ơn bác nhiều.

dnp
Hạng B2
5/12/03
128
1
0

Bác Caterpillar nên qua thử Nguyên máy lạnh ở TKC xem, tôi thấy thái độ, giá cả, tay nghề ở đó có vẻ ổn lắm. Hôm trước tôi vừa chế thêm cái rơ-le ngắt lạnh ở đó hết có 200K, ko phải thay ga gì cả.

Hạng B1
31/10/05
52
0
0

@dnp: TKC ơ đâu vậy bác, HN or HCM. Bác báo em 1 câu để em đi chế 1 cái

Hạng F
14/9/04
9.900
27.393
113
Q3

Trần Khát Chân- HN ?[8|]
Trích đoạn: CuongLD

@dnp: TKC ơ đâu vậy bác, HN or HCM. Bác báo em 1 câu để em đi chế 1 cái

Hạng C
19/4/06
503
7
0

vâng, Nguyên máy lạnh ở Trần khát chân(Hà nội) nhiều phụ tùng lắm, lắp cái đó mà không phải tháo giàn lạnh thì đơn giản lắm, ổn nhiệt mua lẻ ở chợ giời chỉ khoảng 5, 60ng thôi!, mà chắc bác Caterpillar là thợ máy lạnh hả?( em đoán thế!:))

Tập Lái
29/9/06
8
0
0
67
www.hovuvo.com
Re: RE: Chế thêm rơle ngắt lốc điều hòa

Xe tôi yếu ga, ra đầu lăng Cha cả thử bảo rỉ toàn tuyến ống. thay ông thay lọc. Mất cha ga thay cả rơle ở dàn lạng cho tốt. Thay xong hôm sau ga hết sạch. lại đền nghị dời chỗi đặt lọc ga. sau đó thì xe cứ bị phơi nắng khoảng 30 phút là máy lạnh hết chạy. phải đợi khi máy thất mát (khoảng 1-2 giờ thì máy lạnh mới lại hoạt động bình thường. Quay lạu ga ra lại đề nghị thay ro le ngoài ( dưới cốp nhỏ trong xe). Chạy một lúc, vẫn như vậy luôn. Chán quá! gọi điện cho chủ ga ra cằn nhằn vài câu rôi cất xe.

Rất thích d8i xe cũ vì là xe nhập, chịu sửa thì chạy vẫn tốt. bỏ xe đi đây đó không sợ vặt đồ, sử xong xe tốt hơn lại thấy thú vị. Nhưng sau vụ sửa máy lạnh này thấ oải quá chừng. Chắc mua xe mới quá.

Tập Lái
29/9/06
8
0
0
67
www.hovuvo.com
Re: RE: Chế thêm rơle ngắt lốc điều hòa

Tâm trạng chán quá! Nên viết toàn sai đành viết lại:
Xe tôi yếu ga, ra đầu lăng Cha cả, thợ thử bảo rỉ ga toàn tuyến ống( nghe yha61y phán đã mệt rồi). Thay ống, thay lọc….. Mấy cha gạ thay cả rơle ở dàn lạnh cho tốt tốt hơn. Cũng chơi.Thay xong hôm sau ga hết sạch!!!. Quay lại ga-ra, lại đề nghị dời chỗ đặt cột lọc ga. Sau đó, xe cứ bị phơi nắng khoảng 30 phút là máy lạnh hết chạy. phải đợi khi máy thật mát (khoảng 1-2 giờ thì máy lạnh mới lại hoạt động bình thường). Quay lại ga ra lần thứ 3, lại đề nghị thay ro le ngoài ( dưới hộp cốp nhỏ trong xe). Chạy một lúc, vẫn ….như vậy luôn. Chán quá! gọi điện cho chủ ga ra cằn nhằn vài câu, goodbye ông chủ ga ra rồi … cất xe.

Rất thích đi xe cũ vì là xe nhập, tiền ít, chịu sửa thì chạy vẫn tốt. Bỏ xe đi đây đó không sợ vặt đồ, sửa xong xe tốt hơn lại thấy thú vị. Nhưng sau vụ sửa máy lạnh chỗ mấy cha này này thấy oải quá chừng. Chắc mua xe mới quá.