Tập Lái
14/10/09
23
0
1
45
Tui đang chạy nó nè , ổn , không vọt, ngồi thoải mái 5 người trong gia đình tui. Nói chung chấp nhận được .

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
Chiêu PR, tiếp thị cho cẩu chăng? Mua một đống phế liệu với giá 9800US mà lại mua của thằng kẻ thù không đội trời chung với dân tộc á !? Mua hàng của nó là chăm cho nó mập béo để một ngày kia nó thịt mình đó, các bác có ý thức được việc đó không? Tui mà không có tiền mua xe hơi xịn thì đi xe gắn máy chứ quyết không đi xe tàu. Không bàn về vấn đề chất lượng vì ở đây chuyện này không cần thiết.

Hạng B2
19/6/07
460
54
28
Hà Nội
360.yahoo.com
Bác khanhcfc nên kiếm một cái nick nào có nhiều post rồi hẵng vào lancer cho con xe Tàu khựa này :D bác lancer như này lộ lắm :D

Bác nào có xèng thì cứ việc bỏ ra mà mua sắt vụn thôi, tự do cá nhân mờ :D

Hạng D
16/8/07
1.914
622
113
53
Thực ra thì do ghét cái kiểu "ông nội" của thằng Tung của thôi, chứ xe của nó cũng không phải là tệ so với số tiền bỏ ra. E đang đi IN-2009, nhưng vẫn muốn một e Chery để đưa con cái đi học, đi chợ cho gọn. Đi xa thì IN vậy.

Hạng B1
1/4/10
66
3
8
Em đặc biệt cảm kích với tinh thần kháng Khựa từ Nam ra ngoài bắc, từ otofun cho đến otosaigon. Tuy nhiên các bác nghĩ xem, giữa 1 thằng khựa mang hàng hóa sang để trao đổi với 1 thằng Vama ém giá để ăn tiền dân mình thì thằng nào đáng ghét hơn. (k biết bên này có cho gọi thẳng tên Vama k nhỉ)

Còn nhớ một thời wave tàu đã giúp việc sở hữu 2 bánh trở thành hiện thực với SV nghèo....

Ướt lệ khi phải nói "hãy tẩy chay xe hơi VN, dùng xe tàu"

Tham khảo Đánh giá về Chery bên otofun

Hạng C
10/5/06
752
403
83
Em thật sự ko hiểu sao vẫn có người cầm tièn đi mua xe khựa. Một sự lựa chọn ?

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
Đưa con Cẩu Cẩu đó cho em chạy, em tát vào mặt rồi đốt xe luôn. Thà đi bộ chứ ko chạy xe của thằng giết người cướp đất nhà mình.

Hạng B1
1/4/10
66
3
8
thanhmap nói:
Đưa con Cẩu Cẩu đó cho em chạy, em tát vào mặt rồi đốt xe luôn. Thà đi bộ chứ ko chạy xe của thằng giết người cướp đất nhà mình.

Đồng ý với bác là Tàu Khựa rất đáng khinh. Nhưng bác có chắc 100% là không dùng cái gì của nó k. Tẩy chay c hàng Tàu 100% thì khác gì cấm vận của Mỹ đâu. Nói thế chứ em cũng k bao giờ dùng hàng Tàu nếu có hàng VN tương đương. Còn trong trường hợp này, em thấy các xe liên doanh, nhập, VN đều k = tàu về giá.

huunhankt nói:
Bác có lựa chọn nào hay hơn để giới thiệu cho cái giá đó ko. Hay lại dùng đồ cũ với lướt. Theo em thà dùng đồ rẻ còn hơn dùng lại. Trừ khi đi mượn đi thuê ^^

Bà con chiến QQ đi nếu k ngại mang tiếng dùng đồ rẻ tiền, 4 bánh đâu phải đặc quyền của những người xúc đuợc xiền

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/3/10
1.299
5.618
113
phuyem nói:
thanhmap nói:

Đồng ý với bác là Tàu Khựa rất đáng khinh. Nhưng bác có chắc 100% là không dùng cái gì của nó k. Tẩy chay c hàng Tàu 100% thì khác gì cấm vận của Mỹ đâu. Nói thế chứ em cũng k bao giờ dùng hàng Tàu nếu có hàng VN tương đương. Còn trong trường hợp này, em thấy các xe liên doanh, nhập, VN đều k = tàu về giá.

huunhankt nói:
Bác có lựa chọn nào hay hơn để giới thiệu cho cái giá đó ko. Hay lại dùng đồ cũ với lướt. Theo em thà dùng đồ rẻ còn hơn dùng lại. Trừ khi đi mượn đi thuê ^^

Bà con chiến QQ đi nếu k ngại mang tiếng dùng đồ rẻ tiền, 4 bánh đâu phải đặc quyền của những người xúc đuợc xiền

@ phuyem : Quan điểm của đa số mọi người đã rõ ràng, riêng bác muốn mua hàng khựa thì bác cứ việc...
@ bác khanh cfc bên Oto XNL bác cũng có post bài PR cho CheryQQ, bài này cũng dẫn tin của CheryInternational vậy trang này cũng là trang chủ của Chery đúng không ? Như vậy chẳng khác nào vừa đá bóng, vừa thổi còi, mình làm rồi tự mình khen ...
Em thì nếu có 180 chai, em thà mua 1 con CD5 khoảng trăm mốt, còn lại để tiền làm việc khác...
Em rất phấn khởi khi thấy các bác tỏ rõ quan điểm và tình cảm của mình với bọn khựa, hàng khựa. Dĩ nhiên em cũng có xài 1 vài món đồ made in Tung của nhưng đó là những món hàng rẻ tiền hoặc linh kiện máy tính sản xuất ở China nhưng không phải là thương hiệu của Tung của ví dụ như HP, COMPAQ...
Nếu tất cả chúng ta đều đồng lòng tẩy chay hàng khựa tối đa đến mức có thể thì hay biết mấy... mong các bác tiếp tục phát huy.