Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.411
113
Kiếm tiền khó khăn thì lo để dành mong có ngày dc như ae, chứ mua xong lí le vài hôm thành cục nợ thì có che mưa nắng nữa không? hay là để nằm 1 đống lấy lá dừa che lại. Thích thì mua...nhớ đừng hối hận

Hạng C
19/4/10
711
2.235
93
ngoinhaxanh nói:
Kiếm tiền khó khăn thì lo để dành mong có ngày dc như ae, chứ mua xong lí le vài hôm thành cục nợ thì có che mưa nắng nữa không? hay là để nằm 1 đống lấy lá dừa che lại. Thích thì mua...nhớ đừng hối hận

BÁC NÓI HAY QUÁ
YEAH

--------------------------------o0o---------------------------------
TO: phuyem
ở đây không nói nhiều tiền hay ít tiền, 6/18 hay 10/40 gì gì đấy..............................

mà chỉ chia sẽ thông, kinh nghiệm (.........) chứ không phải lần đầu mua xe hay chỉ mới nghe thoáng qua
Bác có 3 quyền trợ giúp mà:
quyền thứ 1: hỏi người quen (bác đã dùng rùi nhé) bác xem truyền hình chắc cũng hiểu KHÔNG CHẮC LÀ SẼ ĐÚNG ĐÂU NHÉ

Bác nói chả ăn nhập mịe gì với bác thichmexe cả. Em đố bác sự khác nhau giữa 6/18 với 8/26 va 10/40. KL: 6 là bé nhất.

Bác nào có tiền thì cứ sài xe mâm trên, còn ai muốn tránh mưa/nắng và ít tiền cứ xài Cherry đi ạ, em chưa đi nhưng người quen khen nhiều lắm

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/7/10
494
4
0
Giá chiếc này cũng cỡ 1 chiếc SH thôi mà. Tiền nào của đó. Xe hơi ít tiền dĩ nhiên không thể đòi hỏi cao được, chủ yếu là đỡ mưa nắng, chiếc này được cái không hay hư vặt là ngon hơn nhiều chiếc xe Trung Quốc khác rồi.

Hạng C
29/7/10
777
8
18
TP.HCM
thichmexe nói:
Thực ra thì do ghét cái kiểu "ông nội" của thằng Tung của thôi, chứ xe của nó cũng không phải là tệ so với số tiền bỏ ra. E đang đi IN-2009, nhưng vẫn muốn một e Chery để đưa con cái đi học, đi chợ cho gọn. Đi xa thì IN vậy.

Thôi bác cho em xin, nếu để đưa đón con đi học bác tìm một chiếc Matiz cũ giúp em với, không thể để thế hệ tương lai của Việt Nam bị tổn thương bởi ba cái đồ tào lao của thằng tàu khựa được bác ạh. Đừng để mợ Thích buồn bác ơi

Tập Lái
23/12/10
1
0
0
Các bác gay gắt với hàng Tàu Khựa quá.

Đành rằng ai cũng ghét tàu khựa dưng mà bây giờ hàng hóa ở mình toàn hàng tàu khựa, mà không phải hàng tàu khựa thì cũng làm từ nguyên liệu của tàu khựa. hé hé. Tàu khựa mà không bán hàng sang Việt Nam á, có mà quần áo chả có mà dùng, chỉ có người giàu mới được mặc quần áo lành mà khéo cũng là mua trộm tàu khựa về.

Về xe cộ, đồ điện tử á, các bác nghĩ xem, không có thằng tàu khựa thì các bác có mua được cái xe tử tế mà đi không, em nói là các bác tầm tiền vừa phải nhá, không động chạm máy bác lắm xiền nhiều của. Rồi điện thoại nghe nhạc chụp ảnh, oài oài, v.v...

E c.tác ở phòng nội địa hóa 1 cty ô tô nhớn, em nói thật là nó có thèm nội địa hóa đâu, nó cứ nhập nó ăn cả, đắt rẻ dân mình chịu lãi nó cắt từ nước ngoài, ờ các bác đâm đầu vào đấy mà mua, e được bít thì giá xe nước mình đắt nhất thế giới thì phải, con camry 3.0 giá đâu hơn 60k obama, đắt hơn cả LS460 ở nước ngoài, mà các bác ngồi lên 2 con đấy so sánh xem. Rồi xe Honda bán ra đến đại lý giá trên trời mà không mua được. Vậy các bác tẩy chay hàng thằng nào.

Em không ủng hộ tàu khựa, nhưng theo em, tẩy chay có chọn lọc là tốt hơn cả.

Ngu ý của em, các bác ném nhẹ tay, ko đội mũ bảo hiểm, vỡ đầu chết.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.420
113
Bữa nọ ra đường thấy một chiếc QQ, nhìn xấu quá chừng... em không hiểu tại sao lại có người bỏ ra gần 200tr để mua cái xe củ chuối đó... em không bao giờ tin chất lượng hàng hoá của bọn cẩu đó.
Người thân của bạn em đã lên đường vì cái 2b kém chất lượng của TQ, cái 2 bánh đó đang chạy bị bó thắng nên anh ấy bị xe tải chèn qua luôn. Còn em bạn của em dắt chiếc dream TQ ra khỏi bãi xe thì cái cổ xe nó gãy ra là đôi, may mà chưa chạy trên đường.
Mấy bác đi xe TQ có hình dung khi muốn phanh thì không phanh được hoặc nó bó cái phanh luôn thì cả nhà lên đường.... Ngoài ra, cái xe có hàng ngàn chi tiết khác, các bác có tin tưởng vào độ tin cậy và tính ổn định của mấy cái chi tiết này hay không?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/12/06
213
0
16
48
SondAuto.Blogspot.com
khổ nổi e Chery QQ này lại còn tàu lai ta, chất lượng còn kém hơn cả xe tàu nhập khẩu, e khuyên các bác nên tránh xa e nó ra , cố thêm vài chục triệu nữa thì có khối sự lựa chọn khác...

Ví dụ như BYD F0 chỉ trên 200 triệu hoặc Kia Moning chỉ trên 300 triệu