Hạng D
8/3/10
1.299
5.597
113
ve sau nói:
Xin được nói thêm, em hiện đang làm việc với vài cty TQ, bọn nó sang VN thậm chí cái nối cơm điện cũng đợi mang từ TQ sang chứ nhất định ko mua hàng ở VN mặc dù cái nồi đáng giá có vài trăm ngàn. Em dang xài nồi Kim cương đã được 10 năm vẫn chưa hư còn trước kia em xài 1 cái nồi TQ chỉ hơn 1 năm đã cháy đen thui. Nói thế để các bác hiểu bọn nó như thế nào.
Các bác xem cái này :

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/3/10
1.299
5.597
113
Định gửi các bác cái link nhưng mode hok cho vì chưa post đủ 15 bài

Hạng D
23/8/08
3.142
1.833
113
45
Kể cả hàng có nhãn mác nổi tiếng của nước khác làm ăn ở Trung Quốc; nếu có hàng của hãng đó sản xuất ngoài TQ thì em ưu tiên trước.
Ở VN tràn lan nhiều hàng TQ quá; siêu thị quê em toàn đồ khựa. Vào thấy chán. Còn một thực tế nữa là đồ Made in Vietnam mình cũng chán có khi chán hơn đồ Khựa. Em mua cái phin pha cà phê của hãng Long Cam nào đấy mà về dũa ba via mất nửa ngày. Rồi đổ cà phê vào lọc nó chảy ồng ộc lẫn theo cả bột cà phê. Phát ngán. Rồi nữa bà xã em phải dùng cái vắt sữa; mua 1 cái đồ Made in Sài Gòn trông đầy ba via nhựa xanh xanh trong trong nhìn hơi chán, nhưng lúc đấy động viên thôi dùng hàng VN. Sau đó rửa và mang lên hấp thì mùi cao su (nhà sx nói là cao su tự nhiên) bốc ra không chịu nổi, rồi cái quả bóp hơi nó dính dính. Khiếp vãi mật không dám hút sữa cho con. Ra chợ mua cái hút sữa của Tàu nhựa nó trong vắt nuột nà hơn dùng tạm.
Nhiều lúc mới thấy chính hàng mình cũng tự dìm mình xuống.

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
adng nói:
Kể cả hàng có nhãn mác nổi tiếng của nước khác làm ăn ở Trung Quốc; nếu có hàng của hãng đó sản xuất ngoài TQ thì em ưu tiên trước.
Ở VN tràn lan nhiều hàng TQ quá; siêu thị quê em toàn đồ khựa. Vào thấy chán. Còn một thực tế nữa là đồ Made in Vietnam mình cũng chán có khi chán hơn đồ Khựa. Em mua cái phin pha cà phê của hãng Long Cam nào đấy mà về dũa ba via mất nửa ngày. Rồi đổ cà phê vào lọc nó chảy ồng ộc lẫn theo cả bột cà phê. Phát ngán. Rồi nữa bà xã em phải dùng cái vắt sữa; mua 1 cái đồ Made in Sài Gòn trông đầy ba via nhựa xanh xanh trong trong nhìn hơi chán, nhưng lúc đấy động viên thôi dùng hàng VN. Sau đó rửa và mang lên hấp thì mùi cao su (nhà sx nói là cao su tự nhiên) bốc ra không chịu nổi, rồi cái quả bóp hơi nó dính dính. Khiếp vãi mật không dám hút sữa cho con. Ra chợ mua cái hút sữa của Tàu nhựa nó trong vắt nuột nà hơn dùng tạm.

em cũng ko thể nói là tẩy chay 100% hàng tàu được, vì chỗ em ở, giờ ko xài hàng tàu thì biết kiếm đâu ra hàng khác mà xài. Nhưng cái nào mà có hàng khác ngoài hàng tàu là em xài, đắt hơn 1 tí cũng được.

zero910 nói:
Ghớm... nhìn chẵn khác j` pe' Matiz đầu đời.. Thậm chí cón pe' hơn... hàng to xài mới phê bác ah`.. Men mà chạy máy em đó thì thà giải nén dầm sương đã hơn!!!
Ở quê em thì có cả lò cherry mà có ai cưới em đâu, có đâu 1 con cô bảo mẫu đem em về làm ô sin thui :D

Em nghĩ chắc bác có xe gì khủng lắm nên mới chê xe này bé hả bác. Quê bác ở đâu cho em biết với vì nghe bác nói ở đó cô bảo mẫu tòan đi cherry QQ. Em tới cua 1 cô. Bảo mẫu mà đi QQ thì chủ đi BM là chắc. (đùa tí nhá).
Em nghĩ rằng bác không nên nói như thế bác ạ, nếu tiền đầy túi thì cứ BM và Mec để đi...mỗi người 1 hòan cảnh thôi. Bác ấy ít $ nên mới chọn em này. dù sao cũng là 4B mà bác.

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Hận mấy thằng Tàu Khựa thấu xương
Cái nào mà made in Hồ Cẩm Đào là xe cho nó bay.

Hạng D
8/3/10
1.299
5.597
113
thanhmap nói:
adng nói:

em cũng ko thể nói là tẩy chay 100% hàng tàu được, vì chỗ em ở, giờ ko xài hàng tàu thì biết kiếm đâu ra hàng khác mà xài. Nhưng cái nào mà có hàng khác ngoài hàng tàu là em xài, đắt hơn 1 tí cũng được.
Nhất trí với các bác la khi nào còn có sự lựa chọn là dứt khoát ko chơi hàng khựa.
Em còn nhớ công ty sữa Tam lộc đứng đầu của TQ có hợp đồng cung cấp sữa cho cả bọn phi hành gia của nó vậy mà cuối cùng phải phá sản vì sữa có chứa Melamin khiến cho trẻ em của nó die. CÓ 1 thời gian chúng phải sang nước ta mua sữa về cho trẻ con bên dó uống!
1 Công ty đồ chơi cũng rất nổi tiếng bên đó đã phải thu hồi san phẩm xuất sang Mỹ vì trong chất sơn có chì. Giám đốc nhảy lầu! Nguyên do vì tay giám đốc cả tin đã giao cho 1 người bạn thân cung cấp sơn. Tên này vì lợi nhuận nên đã cung cấp sơn có nhiễm chì.
Trứng gà, son môi thì có Sudan...
Trà sữa trân châu thì lam bằng nhựa plastic...
Đồng ý là ngay cả xe của các đại gia nhu Toy, Ford... cũng vẫn có lỗi nhưng đây là do lỗi kỹ thuật còn hàng của khựa thì lỗi là do cố tình chạy theo lợi nhuận.
Biết đâu bên trong cái nội thất đẹp mã đó có chứa chất ABC gì đó làm ... mất hứng nam nhi thì .... hix, potay

Hạng B1
1/4/10
66
3
8
Nhất trí với các bác la khi nào còn có sự lựa chọn là dứt khoát ko chơi hàng khựa. Em còn nhớ công ty sữa Tam lộc đứng đầu của TQ có hợp đồng cung cấp sữa cho cả bọn phi hành gia của nó vậy mà cuối cùng phải phá sản vì sữa có chứa Melamin khiến cho trẻ em của nó die. CÓ 1 thời gian chúng phải sang nước ta mua sữa về cho trẻ con bên dó uống! 1 Công ty đồ chơi cũng rất nổi tiếng bên đó đã phải thu hồi san phẩm xuất sang Mỹ vì trong chất sơn có chì. Giám đốc nhảy lầu! Nguyên do vì tay giám đốc cả tin đã giao cho 1 người bạn thân cung cấp sơn. Tên này vì lợi nhuận nên đã cung cấp sơn có nhiễm chì. Trứng gà, son môi thì có Sudan... Trà sữa trân châu thì lam bằng nhựa plastic... Đồng ý là ngay cả xe của các đại gia nhu Toy, Ford... cũng vẫn có lỗi nhưng đây là do lỗi kỹ thuật còn hàng của khựa thì lỗi là do cố tình chạy theo lợi nhuận. Biết đâu bên trong cái nội thất đẹp mã đó có chứa chất ABC gì đó làm ... mất hứng nam nhi thì .... hix, potay
thanhmap nói:
adng nói:

Đúng rồi, ai mà chẳng get Tung Cửa. Nhưng VAMA có con nào giá cạnh tranh được với Cherry k. Rất buồn khi phải vote cho Cherry. Vì em rất thương chính cái thân em phải đội mua nắng đi làm :D ma k du tien mua xe cua hang khac

Hạng C
19/4/10
711
2.235
93
thichmexe nói:
Thực ra thì do ghét cái kiểu "ông nội" của thằng Tung của thôi, chứ xe của nó cũng không phải là tệ so với số tiền bỏ ra. E đang đi IN-2009, nhưng vẫn muốn một e Chery để đưa con cái đi học, đi chợ cho gọn. Đi xa thì IN vậy.

Nhưng mà tệ nhất trong các loại xe oto

Hạng B1
1/4/10
66
3
8
Ben10 nói:
thichmexe nói:
Thực ra thì do ghét cái kiểu "ông nội" của thằng Tung của thôi, chứ xe của nó cũng không phải là tệ so với số tiền bỏ ra. E đang đi IN-2009, nhưng vẫn muốn một e Chery để đưa con cái đi học, đi chợ cho gọn. Đi xa thì IN vậy.

Nhưng mà tệ nhất trong các loại xe oto

Bác nói chả ăn nhập mịe gì với bác thichmexe cả. Em đố bác sự khác nhau giữa 6/18 với 8/26 va 10/40. KL: 6 là bé nhất.

Bác nào có tiền thì cứ sài xe mâm trên, còn ai muốn tránh mưa/nắng và ít tiền cứ xài Cherry đi ạ, em chưa đi nhưng người quen khen nhiều lắm